Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock E6320 1.86Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock E6320 1.86Ghz

สเปคนี้ clock จาก1.86 เปน 2.4 ปรับแรงดันไฟcpuเท่าไหรดีครับ หรือปรับเท่าไหรถึงจะเสถียฐที่สุดครับ

Cpu c2d E6320 1.86
    Mainbord Asus P5K-DELUXE-WIFI
    Ram kington 1024/800*2
    VGA XFX8800GTS

ไฟเดิมๆ เลยครับ

Comment

ลองแบบง่าย Clock แบบสบายๆ
      เริ่มต้นทุกอย่างเดิมๆ
      เพิ่มบัส ตันเมื่อไหร่เพิ่มไฟ
      เพิ่มไฟทีละนืดจนบูทติด แล้วเพิ่มตัวคูณ
      เพิ่มตัวคูณจนตันก็พอแล้วหละ วาสนาแรมมีเท่านั้น
      ตอนเพิ่มไฟอย่าคิดว่าตั้งออโต้แล้วจะดี ค่อยๆปรับเด๋วก็เก่ง

Comment

ไฟเดิมๆ ลากยาวๆ ครับทั่น

Comment

ของผม E6300@400*7 ไฟเดิม.. /480*7 ไฟ 1.4/ ใช้จริงที่ 450*7 ไฟ 1.375V เสถียรดีครับ ไม่ร้อน แล้วก็ทำงานลื้นดีครับ....

Comment

ผม 6320@ 3G ไฟ เดิมๆ ครับ (430*7)

Comment

ขอบคุณมากครับๆ เดี๋ยวผมจะไปลองดูครับ

Comment

อย่าใช้กะDQ6 Rev 1 นะครับเด๊ยวสมองไม่พัฒนา

6320ของผม ตั้งไฟซีพียู ไฟแรมออโต้ มันวิ่งอยู่ 524x7
                คู่กะแรมโบ้/800 ไปวิ่งที่ 1048
                FSB/2096 ใช้พาวเวอร์บ้านๆ

แบบไม่ต้องตั้งใจก็ไปถึง
                ตอนนี้ใช้อยู่ที่ 520x7
                (แต่สุดท้ายก็คล็อกไม่เป็นอยู่ดีบอร์ดมันทำให้หมด)
                แล้วทำไมเขาบอกว่า 6320 ลากไม่ไปไง ...งงมากมาย
                Last edited by danint; 6 Sep 2007, 11:42:56.

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                  ผม 6320@ 3G ไฟ เดิมๆ ครับ (430*7)
                  ไฟเดิมคือเท่าไรหรอครับช่วยบอกที ครับเพราะใช้รุ่นเดียวกัน แล้วramใช้ของไรหรอครับ

Comment

Originally posted by retrobank View Post
                    ไฟเดิมคือเท่าไรหรอครับช่วยบอกที ครับเพราะใช้รุ่นเดียวกัน แล้วramใช้ของไรหรอครับ
                    ราวๆ 1.3-1.35 อ่ะ ส่วนแรมรอเจ้าของเค้ามาตอบละกัน หุหุ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ราวๆ 1.3-1.35 อ่ะ ส่วนแรมรอเจ้าของเค้ามาตอบละกัน หุหุ
                      ของผมอ่ะครับลอง OCเป็น430*7 ไฟ1.375 ไฟแรม0.2 แต่พอผมไปเทส ORTHOS ความร้อนมัน65-70อ่ะครับตอนFULLเป็นไรไหมครับกลัว อ่ะครับมือใหม่ เทสอุณภูมิจากEVERESTอ่ะครับผม

Comment

Originally posted by retrobank View Post
                        ของผมอ่ะครับลอง OCเป็น430*7 ไฟ1.375 ไฟแรม0.2 แต่พอผมไปเทส ORTHOS ความร้อนมัน65-70อ่ะครับตอนFULLเป็นไรไหมครับกลัว อ่ะครับมือใหม่ เทสอุณภูมิจากEVERESTอ่ะครับผม
                        ยังรับได้ครับ ถ้า80+ นี่เริ่มแย่

Comment

Working...
                        X