Announcement

Collapse
No announcement yet.

15k เล่นเกม GTA IV รบกวนทุกท่าน ใน OZ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 15k เล่นเกม GTA IV รบกวนทุกท่าน ใน OZ หน่อยครับ

จะไปซื้อ เเย้ว อาทิตย์หน้า ขอบคุนคร้าบ

ที่ผมได้ข้อมูลมา

M/B Gigabyte EP31-DS3L /2350.-
    VGA 9600GT /3300.-
    E5200 /2530.-

จะดีไม๋ครับ ขอ GTA IV ลื่นที่สุดอ่ะครับ ในงบนี้เลย ช่วยจัดหน่อยนะครับ ขอบคุนมากๆ

ตอนเเรก งบ ไม่เกิน หมื่นตอนนี้ มี ท่านผู้ใหญ่ สนับสนุนครับ

ไม่รวม dvd-rom hdd case ขอบคุนครับ

นิลองเอาพิจารณาชุดนี้ดูน่ะครับ

VGA >> PCI-E GTS250 >> 5900

M/B >> ก้อใช้EP31-DS3L เหมือนเดิม >> 2350

CPU >> E5300 + COOLER MASTER V.8 >>> 2800 + 2300 ( oc ให้บ้าไปเลยครับรับรองเพราะ E5300 ตัวคูณแกเยอะ )

ส่งท้ายแรมไม่เอาหรอ ถ้าเอาก้อขอฝาก RAM KINGTON 800 2Gx2 >> 1500

TOTAL >> 14850 ประมาณนั้น ที่เหลือก้อเอาไปเปงค่าน้ำมันก้อแล้วกัน....

Comment

Originally posted by jesse View Post
      นิลองเอาพิจารณาชุดนี้ดูน่ะครับ

VGA >> PCI-E GTS250 >> 5900

M/B >> ก้อใช้EP31-DS3L เหมือนเดิม >> 2350

CPU >> E5300 + COOLER MASTER V.8 >>> 2800 + 2300 ( oc ให้บ้าไปเลยครับรับรองเพราะ E5300 ตัวคูณแกเยอะ )

ส่งท้ายแรมไม่เอาหรอ ถ้าเอาก้อขอฝาก RAM KINGTON 800 2Gx2 >> 1500

TOTAL >> 14850 ประมาณนั้น ที่เหลือก้อเอาไปเปงค่าน้ำมันก้อแล้วกัน....

แนะนำให้ oc ดันเอาแรม คิงตัน -*-

Comment

E8400 6100
        ASUS P5KPL-100 2300
        RAM KINGTON 800 2Gx2 1500
        PCI-E GTS250 6000

แล้ว PSU แน่มในนะครับว่าพอกับสเปนี้ครับ

Comment

ใช้แรมคิงตันไม่ได้หรอเนี้ย ขอโทษด้วย

งั้นขอคำแนะนำน่อยครับ ควรใช้แรมไรดี น่ะ น่ะ บอกหน่อย อยากรู้ อยากรู้

Comment

เงียบหายไปกับสายลม

Comment

ทำไมจะใช้คิงตันไม่ได้ครับ

Comment

พี่วิกรครับต้องถาม parnatiwat ข้างบนอ่ะครับ คนที่ ตอบคนที่ 3อ่ะ

ผมก้อสงสัยเหมือนกันทำไมถึงใช้ไม่ได้ ใส่คิงตันแล้วมันเสียหายตรงไหน อ่ะ

Comment

แล้วพี่วิกร อ่ะครับ รับประกอบคอมหรอ ครับ

ผมอยากจะประกอบคอมสักเครื่องครับ แต่ไม่กล้า

เพราะความรู้น้อยครับ

Comment

Originally posted by jesse View Post
                    พี่วิกรครับต้องถาม parnatiwat ข้างบนอ่ะครับ คนที่ ตอบคนที่ 3อ่ะ

ผมก้อสงสัยเหมือนกันทำไมถึงใช้ไม่ได้ ใส่คิงตันแล้วมันเสียหายตรงไหน อ่ะ
                    จริงๆ จะเอาแรมยี่ห้อไหนก็ไม่สำคัญครับ ขึ้นอยู่กับชิปบนแรมมากกว่าครับ

Kingston ก็แรงได้ถ้าใช้เม็ดแรมแบบเดียวกับพวกแรมเทพ

Comment

แล้วพี่วิกร อ่ะครับ รับประกอบคอมหรอ ครับ

ผมอยากจะประกอบคอมสักเครื่องครับ แต่ไม่กล้า

เพราะความรู้น้อยครับ
                      ครับทำตอนผมว่างๆนะครับ นัดเวลาดูก็ได้ครับ เดือนนึงผมว่างประมาณ 3 วันครับสนใจก็นัดเวลาได้ครับ อิอิ

Comment

โอ้ว ขอบพระคุณทุกท่านมากๆน้าคร้าบ ที่ช่วย ตอบ คำถามของกระผม ขอจดสเปค ไปก่อนน้า คร้าบ ไปให้ ท่านเเม่ดู หุหุ ไปละคร้าบ ขอบคุนจริงๆ ขอบคุนหลายๆ เด้อ ขอบคุนคร้าบ ชาว oz ทุกคน อิอิ

Comment

เอ่อ ตกลงให้ผม เอาาเปคไหนดีอ่ะครับ ของท่าน jesse หรือ ท่าน wikorn ดีอ่าเลือกไม่ถูกเลย ความรู้น้อยครับ เด็กอมมือเพิ่งเข้ามาใหม่

Comment

ท่านวิกรโหดนะ เอาคิงเตี้ย ลาก 1000

Comment

เอาของพี่วิกรดีกว่าครับ เพราะถ้าเอาของผมมันต้อง oc ด้วย

อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าครับ oc มากๆ ได้ ซื้อ cpu ใหม่แหละครับ

Comment

Working...
                              X