Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก Screen Saver BlueScreen ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจก Screen Saver BlueScreen ครับ

ScreenSaver ​จาก​ Microsoft ​ตัวนี้​เมื่อทำ​งาน​จะ​ปรากฏหน้าจอสีฟ้า​ (Blue Screen) ​ค้าง​ไว้​ประมาณ​ 10 ​วินาที​ ​จาก​นั้น​มัน​จะ​ Restart ​ตัวเอง​แล้ว​ Boot ​เข้า​ Windows XP ​พอ​ Boot ​ขึ้น​ Curser ​มัน​จะ​แฮงค์​แล้ว​ขึ้นจอฟ้า​เหมือนเดิม​ ​โดย​มัน​จะ​สุ่ม​ Error Code ​สลับ​กัน​ไปเรื่อยๆ​

​มันมีขนาดไฟล์​เพียง​ 64 KB ​เท่า​นั้น​ ​สำ​หรับการติดตั้ง​นั้น​คุณเพียงแค่​แตกไฟล์​ Zip ​แล้ว​ ​ก๊อปปี้​ไฟล์​ SysInternals Bluescreen.scr ​ไป​ไว้​ใน​โฟลเดอร์​ C:\windows\system32 ​จาก​นั้น​คุณก็​สามารถ​ ​เลือก​ใช้​งาน​ Screen Saver ​สยองขวัญตัวนี้​ได้​แล้ว​ครับ

อ้อ​ MS ​ยัง​แถมลูกเล่นเพิ่ม​ความ​หลอน​ให้​กับ​ ScreenSaver ​ตัวนี้​ ​เพียงคุณคลิกปุ่ม​ Settings ​คุณ​จะ​สามารถ​ ​เพิ่มการรับส่งข้อมูลหลอกๆ​ ​เพื่อ​ให้​ไฟสถานะฮาร์ดดิสก์กระพริบเวลาที่มันขึ้นหน้าจอตอน​ Boot Windows ​ด้วย​ (ร้ายจริงๆ​)

เนื่อง​จาก​ BlueScreen-Screen Saver ​ตัวนี้​เป็น​ผลงานของกลุ่ม​ผู้​ให้​กำ​เนิด​ BlueScreen ​ของจริง​ ​ดัง​นั้น​ ​เรื่อง​ความ​เหมือนจริง​ไม่​ต้อง​พูด​ถึง​ ​ผมรับรองว่าคุณ​สามารถ​เอามันไปหลอกใครต่อใคร​ให้​ขนหัวลุก​ได้​เป็น​อย่างดี​ (ผมเห็นเอง​ยัง​ตกใจเลยเนี่ย) ​สุดท้าย​ ​แกล้งเพื่อน​ให้​สนุกนะครับ​ ​แล้ว​ก็ตัวใครตัวมันละคร๊าบบบ

http://download.sysinternals.com/Files/BlueScreen.zip
    Last edited by P@RN; 30 Jun 2007, 10:10:11.

เฮ่อย.... ของจริง หรือหลอกเนี่ย
    พูดซะไม่กล้าลงเลย

ปล... ลิ้งค์ที่ให้มา ไม่ถูกต้องครับ (Is not Valid)

Comment

แก้ให้แล้วคร้าบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
        ScreenSaver ​จาก​ Microsoft ​ตัวนี้​เมื่อทำ​งาน​จะ​ปรากฏหน้าจอสีฟ้า​ (Blue Screen) ​ค้าง​ไว้​ประมาณ​ 10 ​วินาที​ ​จาก​นั้น​มัน​จะ​ Restart ​ตัวเอง​แล้ว​ Boot ​เข้า​ Windows XP ​พอ​ Boot ​ขึ้น​ Curser ​มัน​จะ​แฮงค์​แล้ว​ขึ้นจอฟ้า​เหมือนเดิม​ ​โดย​มัน​จะ​สุ่ม​ Error Code ​สลับ​กัน​ไปเรื่อยๆ​
        ไม่เข้าใจอะครับตกลงมัน ScreenSaver หรืออะไร

Comment

มันคือ Screen Saver นั่นแหละครับ พอขึ้นสัก 10 วินาที
          มันก็จะ Restart เหมือนกับว่าเครื่องมันจะแฮงค์นะครับ

Comment

Restart จริงๆ เลยหรอ

Comment

Originally posted by compaq View Post
              Restart จริงๆ เลยหรอ
              อยากรู้เหมือนกันครับ
              ปล.ถ้า Restart จริงๆจะลงทำไมนี่ หรือเอาไว้แกล้งเพื่อนเฉยๆ มีหวัง....กันแน่ๆ่

Comment

ไว้แกล้งกันครับ

แต่อาจจะน็อกได้

Comment

น่าจะเปง Software เอาไว้แกล้งกันมากกว่านะ แต่ดูจาก path ที่มันลงเปงไปได้ว่ามันอาจจะทำให้เดี้ยงจริงๆก็ได้นะเนี่ย

รึเปงไวรัสฟะ มี restart ด้วยเนี่ย

Comment

ลองดูกันยังครับ

Comment

ยังไม่ว่างลอง และไม่ค่อยว่างลง windows ใหม่ ใครลองแล้วเอามาบอกด้วยว่าสยองจิงๆปะ

Comment

อ่านดูแล้วเหมือน ไม่ ใช่

Comment

ลองแล้วครับ เนียนครับ

Comment

ตกลงมัน re start จริงป่าวครับ

Comment

ผมลองแล้ว เหมือนมากเลยครับ ขยับ เมาส์ก็ไม่ออก ต้อง esc

Comment

Working...
                              X