Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8800GT เทียบกะค่ายแดง รุ่นไหนตัวไหนได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8800GT เทียบกะค่ายแดง รุ่นไหนตัวไหนได้ครับ

XFX 8800GT 512 DDR3 256bit เทียบกะค่ายแดง รุ่นไหนตัวไหนได้ครับ

ขอรุ่นที่แรงก่า ซัก 3 รุ่น ขอบคุณครับ

4870 4870 และก็ 4870 - -''
    หรือ 4850 ก็ได้

Comment

เอาที่แรงกว่าก็เป็น 4850 , 4870 , 3870X2 , 4870X2 ประมาณนี้มั้ง

Comment

8800 นี้มันแรงจิงๆ เห็นออกมาตั้งนานหลายปีแล้ว ทุกวันนี้ยังหาตัวกินมันยากจิงๆ
        ปล.ชอบสีแดง แต่ยอมรับ 8800 เพราะแมร่งเปงตำนานไปล่ะ

Comment

ใช่ๆ หิหิหิ (เนียน)

Comment

แรกกว่า 3870 หน่อยครับ ตามหลัง 4850 หลายอยู่ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              แรกกว่า 3870 หน่อยครับ ตามหลัง 4850 หลายอยู่ครับ
              จากประสบการณ์ก็ตามท่านนี้เลยทั้งความเย็นเเละเเรง ราว20-30% หรืออาจจะมามากกว่านั้นในด้านความคุ้มค่า จำได้ว่าซื้อ8800 GT มาเเพงมากตอนขายน้ำตาเเทบไหล

Comment

ค่ายเขียวแพงเวอร์ไปอะครับเจอค่ายแดงราคานี้เข้าเขาก็ลดราคาขายได้แสดงว่าเข้าฟันกำไลอย่างเดียวไม่นึกถึงคนใช้อย่างเราเลยนิอย่าไปสนับสนุนอย่างนี้

Comment

Originally posted by kataitee View Post
                  ค่ายเขียวแพงเวอร์ไปอะครับเจอค่ายแดงราคานี้เข้าเขาก็ลดราคาขายได้แสดงว่าเข้าฟันกำไลอย่างเดียวไม่นึกถึงคนใช้อย่างเราเลยนิอย่าไปสนับสนุนอย่างนี้
                  เดี๋ยวงานเข้าหรอกท่านสาวกเขียวเข้ามาดูนะ

ผมไม่ได้ฝักฝ่ายฝ่ายใด ผมสลับการ์ดจอ2ค่านี้ตลอดเดี๋ยวเขียวเดี๋ยวเเดง ลองไปเรื่อยๆ อัพเดทชีวิต

Comment

แพงหรือไม่แพง ไม่ได้อยู่ที่ค่ายครับ มันอยู่ที่ คนตั้งราคาครับ

ก็ลองซื้อแบบ ประกัน ซ่อมอย่างเดียว 1 ปีดูซิครับ ลดกว่านี้ก็ขายได้ กล้าซื้อหรือเปล่าครับ ครับ สำหรับคนซื้อ ทุกวันนี้ที่ซื้อกันแพงๆ เพราะซื้อประกัน ทั้งนั้นแหละครับ รู้ต้นทุกการผลิด อุปกรณ์ พวกนี้จริงๆ แล้วจะสะดุ้งครับ

Comment

3870 < 8800 < 4850

Comment

อยู่ตรงกลางระหว่าง 3870 กับ 4850 ครับ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          แพงหรือไม่แพง ไม่ได้อยู่ที่ค่ายครับ มันอยู่ที่ คนตั้งราคาครับ

ก็ลองซื้อแบบ ประกัน ซ่อมอย่างเดียว 1 ปีดูซิครับ ลดกว่านี้ก็ขายได้ กล้าซื้อหรือเปล่าครับ ครับ สำหรับคนซื้อ ทุกวันนี้ที่ซื้อกันแพงๆ เพราะซื้อประกัน ทั้งนั้นแหละครับ รู้ต้นทุกการผลิด อุปกรณ์ พวกนี้จริงๆ แล้วจะสะดุ้งครับ
                          ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ค่า Brand กับ Packaging แล้วก็ Logistic ก็มีส่วน ไม่งั้นคุณไปซื้อที่โรงงานผลิตที่เมืองนอกเลยสิครับ ไม่ต้องเสียค่าพวกนี้ด้วย ออกแรงชดเชยค่าแรงที่เค้าลงทุนทำกันมา อ่ะเกือบลืมอีกอย่าง ค่าไอเดีย ของเค้าด้วย

Comment

HD4850 (ตัวธรรมดา) แรงกว่า GF8800GT ประมาณ 16 %
                            HD3870 X2 (ตัวธรรมดา) แรงกว่า GF8800GT ประมาณ 36 %
                            HD4870 (ตัวธรรมดา) แรงกว่า GF8800GT ประมาณ 40 %
                            HD4870 X2 (ตัวธรรมดา) แรงกว่า GF8800GT ประมาณ 96 %

Comment

Originally posted by kyocera View Post
                              ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ค่า Brand กับ Packaging แล้วก็ Logistic ก็มีส่วน ไม่งั้นคุณไปซื้อที่โรงงานผลิตที่เมืองนอกเลยสิครับ ไม่ต้องเสียค่าพวกนี้ด้วย ออกแรงชดเชยค่าแรงที่เค้าลงทุนทำกันมา อ่ะเกือบลืมอีกอย่าง ค่าไอเดีย ของเค้าด้วย
                              แล้วไครจะประกันให้ผมละ

ผลิตเองไม่ได้ ก็บ่นอะไรมากไม่ได้ ครับ มีให้ซื้อแบบใหนก็ต้องซื้อแบบนั้นแหละครับ

Comment

Working...
                              X