Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT กับ HD2600pro 2 รุ่นนี้สูสีกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GT กับ HD2600pro 2 รุ่นนี้สูสีกันมั้ยครับ

ส่วนตัวอยากใช้ ati ครับ แต่ถ้าด้อยกว่ากันมากคงต้อง 8600GT รบกวนด้วยครับผม

ส่วนตัวผมว่า ความสามารถการ์ด สูสีกันมาก แต่ถ้าเล่นเกมส์ผมว่า 8600GT คงจะดีกว่า เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ ใช้ ชิบของ nvidia เป็นมาตรฐานซะส่วนใหญ่ โดยเฉพาเกมส์พวก DX10 ที่จะออกมาในอนาคต คงจะใช้รุ่นกลางๆของซีรี่ส์แปด เป็นมาตรฐาน แต่โดยแล้วผมก็ว่าถึงเล่นเกมส์จะดีกว่าก็คงแค่นิดๆหน่อยๆ

ปล.คิดว่างั้นนะ

Comment

8600GT กินครับ 2600XT ครับ ถึงจะสูสีกับ 8600GT แต่ถ้าเป็นพวก Pro DDR3 ก็ไม่แน่ครับ

Comment

งั้นตอนนี้ 8600gt ก็น่าเล่นสิครับ คนเอาออกมาขายเยอะพอสมควร ( ราคาสบายเป๋า )

Comment

ก็น่าสนใจครับ

Comment

Originally posted by porora View Post
            งั้นตอนนี้ 8600gt ก็น่าเล่นสิครับ คนเอาออกมาขายเยอะพอสมควร ( ราคาสบายเป๋า )
            ที่ออกมาขายกันเยอะ คงอยากขยับไปเล่นรุ่นที่สูงกว่าเป็นธรรมดาแหละครับ การ์ดกลางๆระดับนี้ อัดแค่128บิต บางช่วงเวลามันก็แรงไม่สะใจ....

Comment

ถูกต้องนะครับอัดไม่ถูกใจอิอิ จะลอง 2600XT DDR4 ดูอิอิ เค้าเซนเซอร...บางลงจริงป่าวๆ 555+

Comment

Originally posted by AAA3 View Post
                ถูกต้องนะครับอัดไม่ถูกใจอิอิ จะลอง 2600XT DDR4 ดูอิอิ เค้าเซนเซอร...บางลงจริงป่าวๆ 555+
                ไม่ได้บางลงครับ แต่ Mosaic ละเอียดขึ้นครับ อิอิ

Comment

8600gt แรงกว่าเห็นๆครับ แต่ HD2600pro มีจุดเด่นด้านการแสดงผลทั้งเล่นเกมส์และดูหนัง
                  ดังนั้นถ้าเล่นเกมส์บ่อยๆ HD2600pro อาจทำให้เสียอารมณ์ได้ครับ
                  แต่ผมแนะนำ Spark HD2600 XT Xtreme ถูกกว่า 8600gt แต่แรงสูสีกันแรมดันไปวิ่งที่2000หมูๆhttp://http://www.mwthai.com/

Comment

Pro GT / XT GTS พิกัดเดียวกัน แต่ nVIDIA ช่วงชกยาวกว่านิดนึง

Comment

Originally posted by porora View Post
                      ส่วนตัวอยากใช้ ati ครับ แต่ถ้าด้อยกว่ากันมากคงต้อง 8600GT รบกวนด้วยครับผม
                      เอาความแรงเข้าว่า นะ
                      ATI HD2600XT GDDR4 & Nvidia GF8600Gt DDR3
                      จากผลเทสโดยรวมทาง Nvidia ชนะเรียบ (ยกเว้นเกมส์ Company of Heroes / Carbon)
                      ATI HD2600XT GDDR4 ได้ 35 %
                      Nvidia GF8600Gt DDR3 ได้65 %

ผลเทส ATI HD2600XT GDDR4 & Nvidia GF8600Gt DDR3

.
                      Last edited by TWK.; 11 Jul 2007, 19:13:34.

Comment

Working...
                      X