Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram cl ต่ำๆ กับ ram bus สูงๆ แบบไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram cl ต่ำๆ กับ ram bus สูงๆ แบบไหนดีกว่ากันครับ

แล้วแบบไหนเหมาะกับลักษณะการใช้งานยังไงครับ

ขอความกรุณาช่วยไขข้อกระจ่างหน่อยครับ

จริงๆแล้วมันต้องไปด้วยกัน.........แต่ผมว่า BUS สูงเห็นผลมากกว่า.........

............800 ซัก CL 4 ..............1000-1200 ซัก CL 5 ผมว่ากำลังดี...............

Comment

ผม ชอบ bus โหด ๆ มากกว่า

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
        ผม ชอบ bus โหด ๆ มากกว่า
        เหมือนกัน...

Comment

ตามด้านบน

Comment

ครับ ผมก็ชอบลากบัีสเหมือนกัน

Comment

แต่ผมเน้น CL แฮะ....เหอะๆๆๆ

Comment

ขอรายละเอียดอีกนิดได้มั้ยครับว่าลักษณะการทำงานของ ram cl ต่ำ กับ ram bus สูง

สมมุติว่าผมต้องการอัดเสียงดนตรี ก็ควรจะใช้ ram cl ต่ำถูกรึเปล่าครับ มันเกี่ยวกันรึเปล่าครับ

ตอนนี้อัดเป็น 3-3-3-9 bus 800 ไฟ 2.42 อยู่ครับ

ยังไงก็ขอลักษณะของงาน ที่เหมาะกับแรมแต่ละแบบด้วยได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by jester View Post
                  ขอรายละเอียดอีกนิดได้มั้ยครับว่าลักษณะการทำงานของ ram cl ต่ำ กับ ram bus สูง

สมมุติว่าผมต้องการอัดเสียงดนตรี ก็ควรจะใช้ ram cl ต่ำถูกรึเปล่าครับ มันเกี่ยวกันรึเปล่าครับ

ตอนนี้อัดเป็น 3-3-3-9 bus 800 ไฟ 2.42 อยู่ครับ

ยังไงก็ขอลักษณะของงาน ที่เหมาะกับแรมแต่ละแบบด้วยได้มั้ยครับ
                  แรมแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่มีใครตอบเลยครับว่ามันเป็นยังไง

Comment

Bus สูงให้สุด CL ให้ต่ำที่สุด

**จะให้ดี Bus ให้สูงที่สุดดีกว่า แต่ CL ไม่ควรสูงมาก เพราะ ทำให้อุปกรณ์ เร็วตามด้วยจ้า

Comment

Working...
                      X