Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทส HDD คนเก่งๆมาดูรูปทีครับว่าแบบนี้ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทส HDD คนเก่งๆมาดูรูปทีครับว่าแบบนี้ปกติไหม

ผมใช้โปรแกรม HD Tune test ครับ ลูกแรก IDE ซีเกต 80G กราฟ โค้งสวยเลยครับ
    แต่ WD 250G SATA II มันเป็นแบบนี้อะ (อยากถามว่าปกติไหมครับ)
    ครังที่ 1

ครั้งที่ 2

ดันงับ

Comment

รูปที่ 1 กับ 2 มัน HDD ตัวเดียวกัน นะครับ

Comment

อ่าครับ คือ อยากรู้ว่า กราฟขึ้นแบบนี้ มันปกติ ป่าวครับพี่ ถ้ามันไม่ดีจะได้เอาไปเคลมพรุ้งนี้เลยครับ

อันนี้รูป HDD ซีเกต 80G ครับ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
          อ่าครับ คือ อยากรู้ว่า กราฟขึ้นแบบนี้ มันปกติ ป่าวครับพี่ ถ้ามันไม่ดีจะได้เอาไปเคลมพรุ้งนี้เลยครับ

อันนี้รูป HDD ซีเกต 80G ครับ
          ปกติครับ
          มันก็ ขึ้นๆ ลง อย่างนี้ละ รอแป๊บเดี๋ยวเทสลูก 320GB ให้ดู นะ
          555+ วิ่งแปลกๆ เหมือนกัน แฮะ ก็ใช้งานได้ปกติ นะ

Last edited by TWK.; 3 Dec 2007, 23:44:43.

Comment

คือผมงงอะครับว่า ทำไม WD250G ของผม กราฟมัน ร่วงลงมาจนน่าตกใน แต่ ซีเกต มาน มะค่อยร่วง แหะๆ

ขอบคุณมากครับพี่ TWK. ใจดีมากๆเลยครับ ซึ้งน้ำตาไหลเยย
            Last edited by Pikba; 3 Dec 2007, 23:49:50.

Comment

ไม่ต้องตกใจหรอกครับ ถ้าไม่มี Bad ก็ถือว่าokแล้วครับ ดูของผมสิ = =
              Attached Files

Comment

ผมเซฟกราฟแล้วมันเป็นไฟล์ .bmp
                ทำยังไงให้มันเป็น .jpg ครับ

เพราะ .bmp มันขนาดจุเยอะเกินเอามาลงไม่ได้อ่ะครับ

Comment

burst Rate ต่ำจัง เหมือนเป็น Sata I เลย ลืม set jumper ให้เป็น Sata I ค้างไว้หรือเป่างับ ?

อันนี้ของผม seagate 160Gb SataII งับ (ตอนแรกเผลอ set jumper ค้างไว้ เพราะร้านใส่มาให้เลยแต่แรก ตัวเล็กหัวสั้นซะด้วย โผล่มามะพ้นช่องมันเลยมะทันสังเกตุ -*- ก็ได้ burst ประมาณท่านอะ )

ps อันนี้ลูก window อะงับ คาดว่าช่วงแปลกๆ คงเป็น window แย่งใช้งานมั่ง

Comment

thanks for your reports

Comment

Working...
                    X