Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram2g // 4g เล่นเกม 4g มันจะลื่นกว่าเยอะป่าวงะ รึว่า เอา มาเปน cl4 แทน5 ดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram2g // 4g เล่นเกม 4g มันจะลื่นกว่าเยอะป่าวงะ รึว่า เอา มาเปน cl4 แทน5 ดีกว่า

ท่านว่า
    ลด cl

รึว่าเพื่อนเปน4g ดีครับ

Ram 2GB CL4

Ram 4GB CL5

ก็ต้องเลือก Ram 4GB CL5 ชัวร์ 100% ครับ เห็นผลเเตกต่างชัดเจนกว่า Ram 2GB CL4 อย่างเเน่นอนครับ

Comment

ถ้า XP หาเกมส์โหดๆ ที่กินแรมมากกว่า 2 GB ยากพอควรครับ 2GB เหลือๆ สำหรับ XP
      ส่วน Vista 2GB กับเกมส์ DX10 ก็กินประมาณ 2GB กว่าๆ อาจจะไม่ถึง 3GB
      ใส่ 4GB สำหรับ XP / Vista สำหรับผมว่าเยอะไปอะ (ถึงได้ใช้ 3GB ทั้ง 2 OS อะ ^^)

Comment

4GB CL5 แรงกว่าแน่นอนครับ

Comment

ถ้าจะให้เล่นเกมส์ลื่นแล้วไปเพิ่มแรมจาก 2 เป็น 4 นี่ผมว่าคงเป็นการ "เกาไม่ถูกที่คัน" ครับ

มันไม่เห็นผลมากหรอก พูดตามตรงก็คือ แทบไม่เห็นผลเลยมากกว่าครับ ทางที่ดีควรเพิ่มระดับของการ์ดจอ หรือ cpu ขึ้นไป ในกรณีที่การ์ดจอแรงแล้ว

ถ้ายังไม่มีเงินพอก็ OC ไปแล้วเก็บเงินไว้ก่อนครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ถ้าจะให้เล่นเกมส์ลื่นแล้วไปเพิ่มแรมจาก 2 เป็น 4 นี่ผมว่าคงเป็นการ "เกาไม่ถูกที่คัน" ครับ

มันไม่เห็นผลมากหรอก พูดตามตรงก็คือ แทบไม่เห็นผลเลยมากกว่าครับ ทางที่ดีควรเพิ่มระดับของการ์ดจอ หรือ cpu ขึ้นไป ในกรณีที่การ์ดจอแรงแล้ว

ถ้ายังไม่มีเงินพอก็ OC ไปแล้วเก็บเงินไว้ก่อนครับ
            ..ตามนั้นครับ......ถ้าจะเอาไปใช้ในโปรแกรมทำงานหนักๆ พวก 3D งานตัดต่อ ยังค่อยคุ้มหน่อย

Comment

Working...
            X