Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mass Effect ภาคแรก ลงwin7 32bit ไม่ได้ ขึ้นว่า ช่วยด้วยนะครับ มันจะไปกันใหญ่และครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mass Effect ภาคแรก ลงwin7 32bit ไม่ได้ ขึ้นว่า ช่วยด้วยนะครับ มันจะไปกันใหญ่และครับ

เล่นไม่ได้อ่ะครับ กำ win 7 32bit ลงไปแล้วมันขึ้น ว่า

the program can't start because d3dx9_31.dll is missing from your computer. try reinstalling the program to fix this problem.
    แปล ว่า
    โปรแกรมไม่สามารถเริ่มต้น เพราะ d3dx9_31.dll หายไปจากคอมพิวเตอร์ของคุณ ลองติดตั้งโปรแกรมเพื่อ แก้ไขปัญหานี้
    ประมาณนี้ -ต้องทำไงครับ

สเปก
    e7200
    ram2g
    9600gt

ขอถามว่า
    1.มันให้ up date dx11เพราะ เกมมัน ต้องการ แต่ 9600gt มัน เต็มที่ dx10.1
    up date แล้วจะใช้กันได้ไหมครับ hard ware จะรับได้ไหม
    2. หรือ ต้อง update win7 wga เพราะปิด ไม่ให้มัน update อยุ่ เกี่ยวไหม
    3.อื่นๆๆ ช่วย คิดหน่อยครับ คนที่ เคยลง Mass Effect ภาคแรก ลงwin7 32bit ลงได้ทำไงบ้าง
    4.โหลด ตัวd3dx9_31.dll มาแล้ว ลงที่ไหน

ผิดห้องไป โทดทีนะครับ กำ

Comment

ว่าตามตรงนะ หา d3dx9_30(หรือ 29 28 27 ...).dll อยู่ตรงไหน ไอ้ 31 ก็ไว้ที่เดียวกันล่ะ

Comment

ลง DirectX 9 ทับไปเลยครับ

Comment

Originally posted by ozeris View Post
          ลง DirectX 9 ทับไปเลยครับ
          win7 นะครับ มัน 9.0c หรือไม่ก้อ10.0 มันไม่ได้9.0นะครับ อฃแต่ยังไงก้อขอบคุณมากครับ

Originally posted by darkentity View Post
          ว่าตามตรงนะ หา d3dx9_30(หรือ 29 28 27 ...).dll อยู่ตรงไหน ไอ้ 31 ก็ไว้ที่เดียวกันล่ะ
          ลงได้ งานเข้า ลงไปแล้วมันบอกให้ลง ตัวนี้ อีก XINPUT1_3.DLL กำ อารายเนี้ย

รอผู้รู้ต่อครับ ว่าจะให้ลง dx 10.0 หรือ 11.0แล้วมันใช้กับ 9600gtได้ไหม
          ขอบคุณมากคัรบ

Comment

เ่ลนได้และครับ แต่อยากรู้ว่า ถ้าwin7 32bit ลง dx ตัวไหน ดี ครับ10.0,11.0
            แล้ว 9600gt มัน รับ 11.0ได้ไหม
            ขอบคุณมากครับ

Comment

http://www.nvidia.com/object/product...9600gt_us.html

9600GT รองรับ DirectX 10.0 ครับ

Comment

Originally posted by tuaheng View Post
                win7 นะครับ มัน 9.0c หรือไม่ก้อ10.0 มันไม่ได้9.0นะครับ อฃแต่ยังไงก้อขอบคุณมากครับ

รู้แล้วครับว่าเป็น Win 7

แต่ที่บอกให้ลง เพราะเคยมีคนมาถามแบบนี้แล้ว
                และเค้าบอกว่าพอลง DX9 แล้วอาการนี้จะหายครับ

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                  รู้แล้วครับว่าเป็น Win 7

แต่ที่บอกให้ลง เพราะเคยมีคนมาถามแบบนี้แล้ว
                  และเค้าบอกว่าพอลง DX9 แล้วอาการนี้จะหายครับ
                  ขอโทดด้วยนะครับถ้าใช้คำผิดไป แต่ยังไง ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X