Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา Logitech Performance MX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหา Logitech Performance MX

มีที่ไหนขายบ้างครับ รุ่นนี้ Logitech Performance MX

เมืองนอกขายอยู่ที่ $99 แล้วราคาในไทยจะเท่าไหร่ครับ

ตัวนี้ครับ

http://www.logitech.com/en-us/mice-p...e/devices/5845

ผมซื้อจาก P&Y Accessories ที่ Pantip ครับ ลองหาดูนะครับ

Comment

ผมซื้อรุ่นนี้จาก P&Y เช่นกันครับ ^^ แนะนำที่พันทิบนะครับ ร้านชั้น 3 หรือ 4 ที่มีเจ๊อยู่น่ะ เจ๊แกแนะนำดี บริการดี มารยาทดีครับ แถมให้ราคาพิเศษได้ด้วย

Comment

เราใช้ธรรมดา

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
          เราใช้ธรรมดา
          เพื่อ??

Comment

แวะไปเจออีกรุ่นครับ Logitech G700 ที่จะวางขายในไทยปลายปีนี

ดีไซสวยพอๆกับ Performance แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยได้เล่นเกมแบบจริงจัง จะเล่นก็ต่อเมื่อมีเกมดังๆมาแบบ Call of Duty ประมาณนี้

เลือกไม่ถูกว่าควรเอา Performance หรือ G700 แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by m8eighties View Post
              แวะไปเจออีกรุ่นครับ Logitech G700 ที่จะวางขายในไทยปลายปีนี

ดีไซสวยพอๆกับ Performance แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยได้เล่นเกมแบบจริงจัง จะเล่นก็ต่อเมื่อมีเกมดังๆมาแบบ Call of Duty ประมาณนี้

เลือกไม่ถูกว่าควรเอา Performance หรือ G700 แนะนำหน่อยครับ
              ดูแล้วว่าอันไหนสวยก็เลือกอันนั้นครับ

แต่ส่วนตัวผมใช้ Anywhere MX อยู่ ชอบมาาาากก

ขนาดจับถนัดมือดี ข้างๆเป็นขอบยาง จับแล้วรู้สึกกระชับมือ ประหยัดไฟโครตๆ
              แถมยังเล่นบนพื้นผิวไหนก็ได้ บนกระจกก็ยังได้แต่ กระจุกนั้นต้องมีความหนา
              อย่างต่ำตามที่เขากำหนดไว้(จำไม่ได้ว่าเท่าไร) แถมยังไม่ดีเลย์เลยครับ ตัวรับ
              ส่งสัญญาณเป็นแบบ Unify 2.4 GHz ขนาดเล็กและมีที่เก็บในตัวเมาส์ และ
              แถมยังปุ่ม Scroll ก็สามารถเลือกได้ว่าจะให้มันหมุนฟรีไปเลื่อยๆ หรือจะให้
              เวลาเลื่อนแบบแก๊กๆก็ยังได้

แต่ตัวนี้ผมซื้อมาจาก US ให้เพื่อนหิ้วมาให้ ช่วงนั้นเขามีโปร คิดเป็นเงินไทยล่ะ ราคา
              ประมาณครึ่งนึงของราคาไทย

Comment

ตัวนี้ก็ดีครับ แต่ถ้าเล่นเกมบ่อย ๆ ก็แนะนำ G700 ดีกว่าครับ

ส่วนตัวผมใช้ G9x

Comment

เคยแต่จับอ่ะครับ ใหญ่ถนัดมือดี

ตัวเองใช้ m705 ครับ คนรู้จักหิ้วมาจากอเมริกา ถูกกว่าในไทยเกือบพัน

Comment

Working...
                  X