Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ Macbook Pro ที่ shop istudio แล้วซื้อ HDD มา ให้เค้าเปลี่ยนให้เลยได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ Macbook Pro ที่ shop istudio แล้วซื้อ HDD มา ให้เค้าเปลี่ยนให้เลยได้ไหมครับ

คืออยากได้ Macbook Pro ตัว 13" อะครับเพราะราคาไม่เกินงบ แต่ HDD มันน้อยมากสำหรับผม
    เพราะผมจะต้อง run window ใช้ด้วย และเก็บข้อมูลต่างๆ คิดว่า 250 GB คงไม่พอใช้งาน แล้วถ้าผมซื้อ HDD notebook ต่างหากไป ซัก 500GB แล้วซื้อ Macbook Pro เค้าแล้วให้เค้าเปลี่ยน HDD ให้เลย จะได้ไหมครับ มีผลกับประกันของ apple ไหมครับ

ซื้อผ่านเว็บ น่าจะเพิ่ม Options ได้เลยน่ะ

Comment

ราคาในเว็ป แพงกว่าซื้อเองเยอะ ทั้งๆ ที่สินค้าตัวเดียวกัน

Comment

ใช่ครับซื้อผ่านเว็บมันแพงมาก ผมเลยว่าซื้อ HDD ข้างนอกไปเปลี่ยนเลย ถูกกว่ากัน 3 พันได้

Comment

ลองโทรสอบถามศูนย์ดูดีกว่าครับ uficon.com

Comment

Originally posted by kessopha View Post
            ลองโทรสอบถามศูนย์ดูดีกว่าครับ uficon.com
            ขอบคุณมากครับ ผมลองโทรไปแล้ว เค้าบอกถ้าซื้อพร้อมเครื่องเค้าทำให้ครับ ไม่หมดประกัน แต่ต้องให้ช่างเค้าแกะให้เท่านั้น

แต่ถ้าเครื่องเดิม ต้องซื้อ HDD ใหม่กับทางเค้าเท่านั้น (ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by bestto View Post
              ขอบคุณมากครับ ผมลองโทรไปแล้ว เค้าบอกถ้าซื้อพร้อมเครื่องเค้าทำให้ครับ ไม่หมดประกัน แต่ต้องให้ช่างเค้าแกะให้เท่านั้น

แต่ถ้าเครื่องเดิม ต้องซื้อ HDD ใหม่กับทางเค้าเท่านั้น (ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน)
              แพงกว่าไง ง่ายๆ

Comment

Working...
              X