Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากประกอบชุดน้ำเองแต่ใจไม่กล้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากประกอบชุดน้ำเองแต่ใจไม่กล้า

ของซ์อมาครบ กอง อยู่ แต่ไม่กล้ายัด ไม่กล้าแกะ ทำไงดี

ผู้รู้ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ควรเริ่มต้นอย่างแรกตรงไหน

ใจถึงหน่อยครับ ไงมันก้พังด้วยน้ำมือเราครับ ฮ่าๆๆ

Comment

มั่นใจ คุณทำได้

Comment

ทำใจให้สงบคับ ผมก็หวั่นๆทุกครั้งที่ประกอบ ว่ามันจะตูมอะเป่าหว่า
        แต่สุดท้ายก็ต้อง ประกอบอยุ่ดีในใจก็คิดว่าถ้าพังสุดท้ายก็ควักเงินซื้อใหม่อยู่ดี 55+
        เพื่อไม่ให้เสียดายประกอบตามคู่มือไปเลยคับ ก่อนเปิดพยายามดูดีๆว่ามีส่วนไหนหลวมรึเปล่า
        ทดลองเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วดู อุณหภูมิ ถ้ามันขึ้นพรวดๆดึงปลั๊กเลยคับ - -*

Comment

ตรงบล๊อกCpuอ่ะประกอบไงอ่ะครับ ไม่กล้าประกอบ กลัวรั่ว

Comment

ต่างกะผมเลย อยากได้ชุดน้ำแต่ไม่มีตังค์ - -*

Comment

คนเล่นน้ำๆต้องแตกครับ

Comment

แต่ละคนให้กำลังใจดีมากๆๆครับ 5555

Comment

ลองเลยครับก่อนอื่นก็ลอง ระบบข้างนอกเครื่องดูก่อน ถ้ามันโอก็ยัดเข้าเครื่อง แล้วก็รันเลย แต่ต้องเช็คจุดต่อสายยางกับฟิตติ้งให้ดีด้วยนะครับว่ามันแน่ดีมั้ยถ้าได้ก็โอแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                    ลองเลยครับก่อนอื่นก็ลอง ระบบข้างนอกเครื่องดูก่อน ถ้ามันโอก็ยัดเข้าเครื่อง แล้วก็รันเลย แต่ต้องเช็คจุดต่อสายยางกับฟิตติ้งให้ดีด้วยนะครับว่ามันแน่ดีมั้ยถ้าได้ก็โอแล้วล่ะ
                    ตามนั้นเลยครับ (เนียน)

ลองด้านนอกก่อน แล้วค่อยยัดเข้าไปข้างใน หลังจากนี้ แตกไม่แตกค่อยว่ากัน

Comment

Fan error หมายความว่าไงครับ งง ขึ้นมาหน้าตอนเปิดเครื่องตอนแรกเลย

Comment

Originally posted by kengza16 View Post
                        Fan error หมายความว่าไงครับ งง ขึ้นมาหน้าตอนเปิดเครื่องตอนแรกเลย
                        ที่ไหนครับ ถ้าฟ้องจากเมนบอร์ดก็ต่อตัวสายแสดงรอบไปที่เมนบอร์ด หรือไม่งั้นก็ไปปิดใน bios

Comment

ตรง หน้าแรกเลย อ่าครับ สีดำๆอ่า ที่จะขึ้น มาตอนแรกเลย

มันขึ้นFan error

F1 Resume

ผมงง มันจะเปนไรป่าวครับ

Comment

มันไม่เป็นอะไรครับ

ไปปิดใน bios ครับหรือไม่ก็กด resume ไปเลยครับไม่เป็นปัญหาอะไร

Comment

งั้นก็ตามนั้นครับ เพราะเมนบอร์ดจะตรวจสอบการทำงานของพัดลมซีพียู เอาพัดลมแรมไปต่อก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X