Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MAIMAI View Post
    เครมมมมมมมมมมมมมมมมม

ตามนี้

Comment

ไม่หลับไม่นอน ^__^

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
        เครมมมมมมมมมมมมมมมมม
        Originally posted by tawincam View Post
        ตามนี้
        คับ เมื่อกี้ก็ไปลองดู เห็นเข้าหน้าbiosได้ ดีใจโคตร กดขึ้นๆลงๆไป2-3ที ค้างอีกแล้ว -.-
        สงสัยเคลมจิงๆละคับ

Comment

ลอง clear cmos สิคับ ไอที่เข้า bios ได้ สักพักค้างเนี้ย เคยเป็นเหมือนกัน แล้วลองเอาออกมาเทสข้างนอกเคสก่อนก็ได้คับ ถ้าทำได้แล้วค่อยประกอบ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
            ลอง clear cmos สิคับ ไอที่เข้า bios ได้ สักพักค้างเนี้ย เคยเป็นเหมือนกัน แล้วลองเอาออกมาเทสข้างนอกเคสก่อนก็ได้คับ ถ้าทำได้แล้วค่อยประกอบ
            ผมเอามาลองนอกเคสอยู่แล้วนะคับ แต่clear cmos ทำไม่เป็นอะท่าน เอาแต่ถ่านbiosออกคับ

Comment

เอาถ่านออกนั้นแหละคับ แล้วถอดอุปกรณ์ต่อพ่วงออกให้หมด ทิ้งไว้นานๆ ไปซักผ้า ถูบ้าน แล้วลองกลับมาทำใหม่ดู
              ขอให้แก้ให้ได้คับ ถ้าไม่ได้ ยกไปที่ร้านให้เค้าดูให้ก็ได้คับ ถ้ามีปัญหาจริงๆ เคลมโลด

Comment

Clear cmos ก็แค่เสียบจัมเปอร์ไงล่ะท่าน แต่ผมว่าคงไม่หาย รีบเอาไปเครมโลดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                  เอาถ่านออกนั้นแหละคับ แล้วถอดอุปกรณ์ต่อพ่วงออกให้หมด ทิ้งไว้นานๆ ไปซักผ้า ถูบ้าน แล้วลองกลับมาทำใหม่ดู
                  ขอให้แก้ให้ได้คับ ถ้าไม่ได้ ยกไปที่ร้านให้เค้าดูให้ก็ได้คับ ถ้ามีปัญหาจริงๆ เคลมโลด
                  Originally posted by Arkera555 View Post
                  Clear cmos ก็แค่เสียบจัมเปอร์ไงล่ะท่าน แต่ผมว่าคงไม่หาย รีบเอาไปเครมโลดดดดดดดดดดดดดดด

ไม่เซฟโหมดก็ค้างหน้าbiosเหมือนเดิมอะคับ

Comment

ดันๆ

Comment

เอาไปลองร้านดีที่สุดครับถ้าเสียจะได้เปลี่ยนเลย

Comment

Originally posted by cabalistic View Post
                        เอาไปลองร้านดีที่สุดครับถ้าเสียจะได้เปลี่ยนเลย
                        ยกไปทั้งเคสมันหนักนะ อิ อิ

Comment

PSU เสียเปล่าครับ
                          ลองเอา PSU ตัวอื่นมาเสียบยังครับ

เคยเป็นอาการเดียวกับท่านเลยครับ
                          ซื้อ เมนบอร์ดมาเปลี่ยนใหม่ก็ไม่หาย
                          ลองเอา PSU ที่ทำงานมาเปลี่ยน วิ่งปรู๊ด
                          เอา PSU ไปเครมได้ตัวใหม่แกะกล่องมาเลย อิอิ

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by civil View Post
                            PSU เสียเปล่าครับ
                            ลองเอา PSU ตัวอื่นมาเสียบยังครับ

เคยเป็นอาการเดียวกับท่านเลยครับ
                            ซื้อ เมนบอร์ดมาเปลี่ยนใหม่ก็ไม่หาย
                            ลองเอา PSU ที่ทำงานมาเปลี่ยน วิ่งปรู๊ด
                            เอา PSU ไปเครมได้ตัวใหม่แกะกล่องมาเลย อิอิ

ลองดูครับ
                            มันไม่เสียอะคับ เพราะตอนนี้ก็กำลังใช้คุยกะท่านอยู่เนี่ยอะคับ แต่ต่อกะเมนบอร์ดเก่าคุย

Comment

ดันหน่อยคับ

Comment

หรือว่ามันไม่ซัฟพอร์ต กะแรมคับ เป็นไปได้ไหม ใช้corsair 667 1gb 2ตัวน่ะคับ

Comment

Working...
                                X