Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอ AMD รุ่นใหญ่ดันถูกใจ Abit AX78 กับ Geil Ultra+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอ AMD รุ่นใหญ่ดันถูกใจ Abit AX78 กับ Geil Ultra+

ในวันนี้อากาศค่อนข้างดี พายุเข้า ฝนตกทั้งวันครับ เลยถือโอกาสเอาคอมพิวเตอร์
    สุดรัก ออกมา OC กัน ถึงแม้กระแส 4 Core จะมาแรงแต่เราก็ยังชอบ CPU ใน
    รูปแบบของ Dual Core จึงหา CPU รุ่นใหญ่ของ AMD มาลอง OC บน Abit
    AX78 ที่กำลังฮิตติดใจคอ AMD หลายท่านขณะนี้ อย่าเสียเวลากันเลยครับ
    มาดู System กันก่อน
    System
    AMD Athlon64 X2 6000+
    Abit AX78 AMD770 Chipset
    Geil Ultra Plus DDR1066 1 GB
    Sapphire HD3870 X2(Crossfire)
    Western Digital WD5000AACS (Green Power)
    Tagan TG600-U33

ท่านทั้งหลายครับ นี่ก็คือ X2 6000+ ของเรานั่นเองบินตรงจาก ก.ท.ม เพิ่งลงจากเครื่องวันนี้เลยครับ

ขอแนะนำพี่น้อง Sapphire HD3870 วันนี้พี่กับน้องสุดท้องก็ได้พบกันจนได้

Fueled by Sapphire แรงแบบไม่เกรงใจรุ่นพี่เล้ย.........

มาดูกับชัดๆ ไปเลยว่าเค้าตัวติดกัน(Crossfire) สาบานได้เลยนะ..

น้องสุดท้องเค้าถือคติ แรง เย็น เงียบ ......เพราะไม่มีพัดเลยต้องหาพัดลมมาเป่าให้

พี่ใหญ่ได้ผ่านการ Mod ระบบระบายความร้อนมาแล้วล่ะครับ เลยเย็นไม่แพ้กัน

HDD งานนี้ใช้ของ Westerndigital ขนาด 500 GB แบบพลังงานสีเขียว..

น้องสุดท้องของเราได้พัดลมขนาด 12 Cm. เลยเย็นสบายใจไปเลย

เบื้องหลังของความแรงก็ย่อมมาจากพลังงานที่เหลือเฟือของ PSU Tagan ขนาด 600W

งานนี้ X-Fi ได้แค่มองไม่ได้มีส่วนอะไร......มาดูผลทดสอบกันดีกว่านะ

อันนี้รายละเอียด CPU-Z ซึ่งก็แรง....ทะลุ 3.55 ไปแล้ว

คะแนน CPUmark ก็กดคะแนนไปได้มาก ตั้ง 461 เลยนะเนี๊ยะ

Super Pi เราลงไปได้ 24 วิจนได้ 6000+ มันสุดๆ จริงๆ

Super Pi 32M 2 หัวก็ผ่านแบบสบายๆ อิอิ

3Dmark03 ก็ใช่ย่อยเลยครับ ทำเรางงกับคะแนนไปเลย

3Dmark05 คะแนนก็โดนใจอีกครั้งครับ.....ทะลุ 20000 ซะงั้น

3Dmark06 ก็ออกมาสวย....อย่างนี้เล่น Crysis คงไม่ต้องกลัวว่าจะกระตุกกันอีกต่อไป

คะแนน Aquamark ก็ออกมาเยี่ยมครับ แบบเฟรมเรตไม่เคยตกจาก 100 เลย อิอิ

หลังจาก OC อันดุเดือด ผมคิดว่าก่อนที่ Phenom4x จะเข้ามาเป็นหนึ่งในขุนพล AMD ชาว AMD
    User อย่างเราๆ ท่านๆ ก็ยังติดใจในประสิทธิภาพของตระกูล X2 ไม่มากก็น้อย ซึ่ง 6000+ ก็เป็น
    Cpu รุ่นพี่สุดที่น่าสนใจในขณะนี้ คราวหน้าหากว่างงานหรือมีโอกาสจะมานำเสนอกันอีกครั้ง
    ขอบพระคุณมากครับ........
    Last edited by littlekeng; 4 May 2008, 04:49:53.

รอดู
    อากาศดี ตอนตี 3

Comment

3870 Ultimate ซื้อที่ไหนเท่าไหร่หรอครับ?

Comment

แรงดีครับ

Comment

ถ้าสัก 4 พันจะเล่นอยุ่ เพราะชอบx2 มากกว่า x4

Comment

แรงใช้ได้ครับ

Comment

อยากเป็นเทพบางจัง..

Comment

แจ่มเลย ตวามร้อนเท่าไรครับ

Comment

แรงดีไม่มีตกจิงๆ

Comment

speedfan CPU 19 องศา!!!

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                      3870 Ultimate ซื้อที่ไหนเท่าไหร่หรอครับ?
                      ขออนุญาติ ตอบแบบแถมให้ทั้งเซตนะครับ
                      3870 Ultimate สั่งจากร้าน Jedi ครับ
                      CPU และ HDD จาก Advice
                      Abit AX78 และ Geil จาก ร้าน Saveway
                      Supply Tagan จากร้าน TK

ส่วนอุณหภูมิ 19 องศา นั้นมากจากปั้มตู้ปลา + น้ำเย็นครับ
                      Last edited by littlekeng; 4 May 2008, 10:53:50.

Comment

Originally posted by littlekeng View Post
                        ขออนุญาติ ตอบแบบแถมให้ทั้งเซตนะครับ
                        3870 Ultimate สั่งจากร้าน Jedi ครับ
                        CPU และ HDD จาก Advice
                        Abit AX78 และ Geil จาก ร้าน Saveway
                        Supply Tagan จากร้าน TK

ส่วนอุณหภูมิ 19 องศา นั้นมากจากปั้มตู้ปลา + น้ำเย็นครับ

หายสงสัยเลยขอรับกระผ๊ม

Comment

ซิ้งเดิม AMD ทำไมเป็นแบบนั้นอ่ะครับ (สวยมากๆ)

Comment

แจ่มคับ

Comment

คะแนนเยี่ยมครับ

Comment

Working...
                              X