Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ ass2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ ass2 ครับ

1. ไอ้คนที่ ประมาณชุดสีแดงๆหน่อย อยู่ดีๆก็โผล่มา แล้วเราต้องไป Tackle มัน แล้วจะได้เงินประมาณ 1500 แต่ถ้าฆ่า แล้วเกจสีแดงพุ่งพรวดเลย ผมอยากรู้ว่าคนนี้คือใครอะครับ

2. เวลาผมเจอ Glyph แล้วผมกดออกไปโดยที่ยังไม่ได้ Unlocked จะมีวิธี unlock ใหม่ยังไงอะครับ

3. เวลารับภารกิจ พวกส่งจดหมาย ฯลฯ เวลารับภารกิจแล้ว ยังไงก็ต้องทำให้มันเสร็จหรอครับ

ขอบคุณครับ

ตอบ
    1. ชายชุดแดงนี่เป็นใครผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆ เราเจอมันตลอดทั้งเกมส์ครับ ส่วนมากผมฆ่าทิ้งเลย แล้วล้วงเอาตังค์มันครับได้ประมาณ 1503 f

2. เริ่มใหม่ทั้งหมดครับ

3. ข้อนี้ไม่แน่ใจครับ ปกติผมรับแล้วจะทำให้เสร็จเลยทุกครั้งแล้วค่อยออก

Comment

1. มันคือโจรวิ่งราวครับ แล้วเราก็ขโมยเงินต่อจากมันอีกที

2. Glyph สามารถดูซ้ำได้ หรือถ้าเราข้ามไป ก็สามารถกลับมาเล่นใหม่ได้ครับ ให้กด pause แล้วหาเมนู The Truth แล้วกดเข้าไปครับ สามารถดูได้หมด ทั้งอันที่เราเคย unlock ไปแล้ว และยังไม่ได้ unlock ครับ

3. ไม่ต้องก็ได้ครับถ้าขี้เกียจเล่นต่อก็กด pause แล้วเลือกเมนู Abort Memory ครับ

ปล.ตอบจากความจำนะครับ ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัย

Comment

1.คือผู้ส่งสาร์นของ Borgia อ่ะครับ.. ปกติถ้าฆ่ามันเกจแดงจะลดไม่ใช่รึ ? เคยดู AC Lineage กันรึเปล่า ถ้าไม่เคยก็เอาไปดูครับ

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...f3c60479297704

หุหุ....

Comment

ขอถามต่อจากข้อแรกนะคับ
          พอดีสงสัยเช่นกัน (ซื้อเกมส์มา2เดือนละ ยังเล่นไม่ึถึงไหน)
          บางตัวที่ map จะมี icon เป็นรูป เหมือนแม่กุญแจ แต่บางทีก็ไม่มี แต่เราต้องเข้าไปจัดการเหมือนกัน
          2อย่างนี่แตกต่างกันยังไงคับ บางตัวผมก็ได้เงินแค่ 500กว่าๆ เอง แต่บางตัวจะเป็นพันนะ
          แล้วถ้าฆ่า กับไม่ฆ่า มีผลอะไรบ้าง
          แล้วมีวิธีจัดการมากกว่า เอามีดปา(ฆ่า) หรือต่อยไหมคับ (เห็นมีคนบอกว่า กระโดดเข้าไปจับได้ กดยังไงเอ่ย)

Comment

Originally posted by Rdfaiz View Post
            1.คือผู้ส่งสาร์นของ Borgia อ่ะครับ.. ปกติถ้าฆ่ามันเกจแดงจะลดไม่ใช่รึ ? เคยดู AC Lineage กันรึเปล่า ถ้าไม่เคยก็เอาไปดูครับ

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...f3c60479297704

หุหุ....
            แต่ไอตัวที่จขกท.ถามผมว่าน่าจะเป็นหัวขโมยนะ

เพราะบางครั้งถ้ามันวิ่งผ่านทหาร ทหารจะไล่จับมันด้วยครับ

Originally posted by arito View Post
            ขอถามต่อจากข้อแรกนะคับ
            พอดีสงสัยเช่นกัน (ซื้อเกมส์มา2เดือนละ ยังเล่นไม่ึถึงไหน)
            บางตัวที่ map จะมี icon เป็นรูป เหมือนแม่กุญแจ แต่บางทีก็ไม่มี แต่เราต้องเข้าไปจัดการเหมือนกัน
            2อย่างนี่แตกต่างกันยังไงคับ บางตัวผมก็ได้เงินแค่ 500กว่าๆ เอง แต่บางตัวจะเป็นพันนะ
            แล้วถ้าฆ่า กับไม่ฆ่า มีผลอะไรบ้าง
            แล้วมีวิธีจัดการมากกว่า เอามีดปา(ฆ่า) หรือต่อยไหมคับ (เห็นมีคนบอกว่า กระโดดเข้าไปจับได้ กดยังไงเอ่ย)
            ไอตัวที่มีรูปแม่กุญแจเนี่ย ใน map มันจะเขียนบอกว่าสัญลักษณ์นั้นคือให้ Pick Pocket

ก็คือให้ล้วงกระเป๋าเอาเงินจากมันนั่นแหละครับ รู้สึกว่าจะไม่ต่างกันนะ บางตัวมันก็ขึ้นสัญลักษณ์นี้ บางตัวก็ไม่ขึ้น

หรือไม่ไอตัวที่ขึ้นสัญลักษณ์อาจจะเป็นคนส่งสานส์ของ Borgia อย่างที่คุณ Rdfaiz ว่าก็ได้มั้ง

ส่วนวิธีกระโดด Tackle ให้กดปุ่มวิ่ง + ปุ่ม Empty Hand ครับ

ถ้าใช้จอย PS ก็คือกดปุ่ม R2 + O

ถ้าเป็นจอย XBOX360 ก็กด RT + B
            Last edited by zefira; 25 May 2010, 10:30:59.

Comment

ขอบคุณวิธีกระโดด Tackle คับ ผมก็โง่กดปุ่มต่อยตั้งนาน -*-

Comment

ตัวรูปกุญแจ เป็นขโมยครับ ถ้าวิ่งมาชนเรา มันจะขโมยเงินไป ต้องวิ่งไปเอาคืนมา

ตัวสีแดงๆ เป็น คนส่งสาสน์ของ Borgia ฆ่าแล้วขีดสีแดงเพิ่ม (ใส่ผ้าคลุมตามเมืองจะไม่เพิ่ม)

ตัวสีน้ำเงินเป็นรูปตา ฆ่าแล้วขีดสีแดงลด

Comment

ขอบคุณสำหรับหนังครับ เห็นว่าเป็นเรื่องของพ่อนาย เอซิโอ้ ใช่มะครับ

Comment

Originally posted by butterslas View Post
                    1. ไอ้คนที่ ประมาณชุดสีแดงๆหน่อย อยู่ดีๆก็โผล่มา แล้วเราต้องไป Tackle มัน แล้วจะได้เงินประมาณ 1500 แต่ถ้าฆ่า แล้วเกจสีแดงพุ่งพรวดเลย ผมอยากรู้ว่าคนนี้คือใครอะครับ

2. เวลาผมเจอ Glyph แล้วผมกดออกไปโดยที่ยังไม่ได้ Unlocked จะมีวิธี unlock ใหม่ยังไงอะครับ

3. เวลารับภารกิจ พวกส่งจดหมาย ฯลฯ เวลารับภารกิจแล้ว ยังไงก็ต้องทำให้มันเสร็จหรอครับ

ขอบคุณครับ
                    1.มันคือผู้ส่งสารของBorgiaอย่างที่มันคนตอบไปแล้วครับ ไม่ต้องฆ่าก็ได้แต่ปามีดใส่มันก็ให้เงินเรา

แล้ว(ไม่ตายแล้วหลอดแดงไม่ขึ้น)ได้เงินทีนึงตั้ง1500

2.มีคนตอบไปแล้วนะ เข้าหน้าเมนูแล้วลองหาดูเอง

3.มีคนตอบไปแล้วเหมือนกัน

Originally posted by zefira View Post
                    แต่ไอตัวที่จขกท.ถามผมว่าน่าจะเป็นหัวขโมยนะ

เพราะบางครั้งถ้ามันวิ่งผ่านทหาร ทหารจะไล่จับมันด้วยครับ

ไอตัวที่มีรูปแม่กุญแจเนี่ย ใน map มันจะเขียนบอกว่าสัญลักษณ์นั้นคือให้ Pick Pocket

ก็คือให้ล้วงกระเป๋าเอาเงินจากมันนั่นแหละครับ รู้สึกว่าจะไม่ต่างกันนะ บางตัวมันก็ขึ้นสัญลักษณ์นี้ บางตัวก็ไม่ขึ้น

หรือไม่ไอตัวที่ขึ้นสัญลักษณ์อาจจะเป็นคนส่งสานส์ของ Borgia อย่างที่คุณ Rdfaiz ว่าก็ได้มั้ง

ส่วนวิธีกระโดด Tackle ให้กดปุ่มวิ่ง + ปุ่ม Empty Hand ครับ

ถ้าใช้จอย PS ก็คือกดปุ่ม R2 + O

ถ้าเป็นจอย XBOX360 ก็กด RT + B
                    ไม่เกี่ยวกันครับ ทหารจะวิ่งไล่ตามทั้งขโมยทั้งไอ้ชุดแดง(คนส่งสาร)เมื่อมันปีนตึกหนี

TackleสำหรับPCเอาภาษาธรรมดาหน่อยก็กดวิ่งเหยาะๆ(คลิกขวา)แล้วก็กดShiftครับ

ระวังกดเร็วไปมันจะเป็นโดดจับนะครับ

Comment

ass 2 = 2 ตูด

credit: google translate

Comment

เห็นเขาบอกว่าได้ 1500 ... ผมก็ไม่เคยได้จากขโมยขนาดนั้นด้วยสิครับ~ lol

หุหุ....

Comment

ตัว 1500 ไม่ใช่ขโมยครับ เป็นคนส่งสาสน์ ตัวสีแดงๆ ฆ่าแล้วขีดแดงจะเพิ่ม

ถ้าขโมยตัวสีน้ำตาล ได้ 500

ส่วนตัวสีน้ำเงิน ฆ่าแล้วขีดแดงจะลด

Comment

โอวว ไม่เคยสังเกตสีมันเลย เห็นแต่ตัวมันกับ ลูกศรชี้ ผมก็วิ่งไล่แล้วละคับ เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีหลายสี
                            สีแดง ต้องฆ่า อย่างเดียว 55555+

Comment

ผมก็ไม่ค่อยเห็น... คิดว่าคงจะเพราะอีกสีนึงมันน่าจะสุ่มโผล่มาแต่

ตอนเรามีกำลังเกจแดงเยอะๆล่ะมั้ง... ซึ่งผมไม่ค่อยมีช่วงแบบนั้น ขาวแทบจะตลอด

หุหุ....

Comment

Working...
                              X