Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460 w เอา 8800 GT Gigabyte ไม่อยู่ !!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460 w เอา 8800 GT Gigabyte ไม่อยู่ !!!!!

เจอ มากับ ตัวเองเลย เห็นเขาว่ากันว่า 460 w เอา 8800 gt สบายๆ

ไหงเครื่องผม เอาไม่อยู่หว่า เอาไม่อยู่ไม่พอ กาดดันเสีย???

เครื่องผมก็ไม่ได้มีไรมาก มี HDD 1 ลูก DVD-rw 2 ตัว
    E6300 p5kpl ram 2 g* แค่เนี้ยแหละ ไหงเครื่องเอาอื่นเอาอยู่หว่า...

หรือว่า พาวเวอร์ มัน.... เลยพลานกาดเสียไปด้วย ชอบไขข้อข้องใจทีครับ

ปล.พึ่งถอยมาใช้ได้ 4 วันน็อกส่งเครมไปซะละ

มันเป็นอะไรเหรอครับ มันดับแล้วไม่ติดเหรอ

Comment

อาการเริ่มต้น เป็นยังไงครับ

Comment

power supply 460w enermax ตัวนี้เอาอยู่นะครับ
        ของผม 8800gt gigabyte
        Q6600 2.4Ghz overclock 3.3Ghz on air
        Ga965p-ds3 rev3.3
        ปรับไฟ auto สบายๆๆ

Comment

Originally posted by desolateboyz View Post
          เจอ มากับ ตัวเองเลย เห็นเขาว่ากันว่า 460 w เอา 8800 gt สบายๆ

ไหงเครื่องผม เอาไม่อยู่หว่า เอาไม่อยู่ไม่พอ กาดดันเสีย???

เครื่องผมก็ไม่ได้มีไรมาก มี HDD 1 ลูก DVD-rw 2 ตัว
          E6300 p5kpl ram 2 g* แค่เนี้ยแหละ ไหงเครื่องเอาอื่นเอาอยู่หว่า...

หรือว่า พาวเวอร์ มัน.... เลยพลานกาดเสียไปด้วย ชอบไขข้อข้องใจทีครับ

ปล.พึ่งถอยมาใช้ได้ 4 วันน็อกส่งเครมไปซะละ
          อยากรู้อาการมากกว่า

Comment

ผมว่ามานก็น่าจาอยู่นะผมPSU เหมือนของที่ท่านบอยขาย ธรรมดาๆ เอา3870 +dvd1 +HDD1 แถมลากหมดทุกอย่างยังสบายๆเลยนะ แว้ว8800GTกิงไฟก่า3870 ไม่เยอะด้วยนะ

Comment

เป็นไปได้ไง

Comment

ซะงั้น Enermax 460W เป็น PSU ที่ตอนนี้จัดไปกันทั่วบ้านทั่วเมืองเลยนะ
                น่าจะเป็นสาเหตุอื่นมั้งง เพราะคนอื่นเขาใช้กันไม่เห็นมีปัญหาเลยนี่

Comment

Enermax ตัวนี้ใช้มานานยังครับ ยิ่งใช้นานจะจ่ายไฟได้ถดถอยลงครับ

เพราะปกติมันก็จะเฉียดๆอยู่แล้ว

Comment

การ์ดยี่ห้อนี้เป้นแบบนี้แหละครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      การ์ดยี่ห้อนี้เป้นแบบนี้แหละครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                      555+

Comment

เครมมาแล้วลองใช้ดูใหม่ครับ ถ้าเป็นอีกก็ PSU แล้วครับ

Comment

ไม่จริงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
                          enermax 460watt 2fan
                          ของผม 8800gts g92 ยังพอเลยครับ

harddisk 2ตัว
                          พัดลม5ตัว
                          funtion panal อีกตัว
                          dvd rw 2ตัว
                          แรม2แถว
                          cpu X2 3800+ oc ไป 3g

พอครับไม่เคยดับเล่นเกมทั้งวันก็ไม่ดับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

Comment

แบบไหนเอาอยู่....ผมยังใช้ 24ชม. ทุกวันเลย

Comment

Working...
                              X