Announcement

Collapse
No announcement yet.

V8 กินไฟเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• V8 กินไฟเท่าไหร่ครับ

บอกผมทีว่าเข้าใจผิด
    Last edited by Vees; 30 Mar 2009, 17:23:58.

คงเข้าใจผิดครับ

Comment

กินไฟพอๆ กับ VGA เทพๆ เลย -*-

555

Comment

อัตราการtake ความร้อนครับ คนละwattกัน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            กินไฟพอๆ กับ VGA เทพๆ เลย -*-

555
            จริงดิ งั้นผมใช้ 9800 GTX+ กับ V8 ใช้ PSU 650 W ของไอคิว จะใหวไหมครับ

Comment

ถ้ากิน 800 เเล้ว suply ต้องเทพละที่นี้ กากหมดสิทธิ์กัน อิอิอิอิ 55555

Comment

กินไฟ2วัตต์เองครับ กินแค่พัดลมนั่นละครับ

Comment

สรุปแล้ว v8 ไม่กินไฟใช่ปะ แบบว่าไม่ได้กินอะไรมากมายอ่ะ เข้าใจถูกป่าวครับ พอดีกำลังจะซื้อเหมือนกัน

กลัว PSU ไม่ไหว ช่วยฟันธงหน่อย..

Comment

Originally posted by kkii View Post
                    สรุปแล้ว v8 ไม่กินไฟใช่ปะ แบบว่าไม่ได้กินอะไรมากมายอ่ะ เข้าใจถูกป่าวครับ พอดีกำลังจะซื้อเหมือนกัน

กลัว PSU ไม่ไหว ช่วยฟันธงหน่อย..
                    V8 กินไฟ = พัดลม 12 นิ้ว 1 ตัว = 0.12A / 1.44W ตาม ( Specifications )

Comment

ซิ๊งค์ทุกตัว กินไฟมากกว่าซิ๊งค์แถมนิดเดียว คือพัดลมที่ใช้เท่านั้นครับ
                      ลิ๊งค์รายละเอียดผู้ผลิต ลองอ่านดูครับ
                      http://www.coolermaster.com/products...cate=1&id=5279
                      อันนี้รีวิวล่าสุด (ใส่กับi7ครับ ถ้า775/AM2+ต้องดูเป็นตัวๆไปว่าใส่ได้มั้ย)
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=434391

Comment

ขอบคุณครับ ^^

เมษานี้จะไปถอย..

Comment

มันจะไปซดไฟอะไรเยอะแยะ กะอีแค่พัดลมไม่ต้องห่วงเรื่องไฟไม่พอหรอกครับ ห่วงว่าจะยัดลงเคสได้หรือเปล่าดีกว่า

Comment

กำเวนคิดได้ลึกถึงขนาดผมคิดไม่ถึง ผมไปถึงร้านปุ๊บเหนสวยดีซื้อเลยไม่ได้คิดถึงขนาดนี้นะเนี๊ย ล้อเล่งน๊าจุ๊บๆ

Comment

Working...
                            X