Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE EP45-UD3L+E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE EP45-UD3L+E8400

รบกวนถามหน่อยครับ
    1. ในBIOS สามารถปรับ บัส cpu ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ
    2.คู่นี้สามารถไปแต่ 4.2ghz ได้ไหมครับ
    3.ซัก 4.0 ghz ใส่ซิ้งค์ใหม่ full จะร้อนเกิน 50 องศาไหมครับ
    4.คุ้มไหมครับชุดนี้
    ปล.คู่นี้จะซื้อที่ร้าน JEDI พันธ์ทิพย์ครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ขอบคุณมากครับ

รออยู่ครับ...

Comment

น่าจะซัก 500 x 9 หรือ อาจจะมากกว่านั้น (ระบายความร้อนได้ดี)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        น่าจะซัก 500 x 9 หรือ อาจจะมากกว่านั้น (ระบายความร้อนได้ดี)
        ขอบคุณ ท่าน TWK. สุดยอดนัก OVERCLOCK ครับ

Comment

ไม่มีท่านอื่นแล้วเหรอครับ

Comment

FULL อาจจะเกิน 50C แล้วแต่สภาพอากาศและยี่ห้อซิ้งค์ที่ใส่ใหม่

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              FULL อาจจะเกิน 50C แล้วแต่สภาพอากาศและยี่ห้อซิ้งค์ที่ใส่ใหม่
              ขอบคุณครับ

Comment

Full เกิน 50 ก็ไม่ต้องกลัวนะครับ ...

มันรับไหว ประมาณ 80-85C ครับ

เกินกว่า 85C ระวังจะร้อนเกินนะครับ ..

แต่ถ้าเปลี่ยน Sink ดีๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                  Full เกิน 50 ก็ไม่ต้องกลัวนะครับ ...

มันรับไหว ประมาณ 80-85C ครับ

เกินกว่า 85C ระวังจะร้อนเกินนะครับ ..

แต่ถ้าเปลี่ยน Sink ดีๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ
                  80 ไม่เป็นไร ก็ค่อยยังชั่วครับ ขอบคุณคร้บ

Comment

Working...
                  X