Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ IE ใช้ Fire Fox ฟ้อนไทยเล็กมากกกกก ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hornetpc719 View Post
    จุ๊กกู้.. นี่มานไม่ใช่นกขุนทองแล้วนะ..
    อ้าวเหรอ....หุหุ

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
      เรียกเปิดซ้ำหลายครั้งเวลาปิดก็มีค้างครับ Firefoxไม่ต้องเปิดWindowsใหม่เเบบIEนะครับ
      ไม่เข้าใจอะคับ

Comment

^^
        เขาคงหมายถึงให้ใช้การเปิด tab แทนการเปิด window ใหม่งับ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ^^
          เขาคงหมายถึงให้ใช้การเปิด tab แทนการเปิด window ใหม่งับ
          หงะ - -.

งั้น IE 7 ก็มี Tab นะคับ - -. ผมก็งง

ปล. ชอบ Fire Fox ตรงที่สามารถโหลดลูกเล่นมากมาย จุใจดีครับ ^ ^ และก็ชอบ BookMark แบบออนไลน์ สุดๆ (เสียอย่างเดียว เครื่องอื่นที่จะไปใช้ BookMark ก็ต้องเป็น Fire Fox ด้วย - -.)

แต่ยังไงๆ ก็ต้องใช้คู่ กับ IE อยู่ดีแหละคับ เพราะ FireFox ยังมีปัญหาเรื่องการแสดงผล JavaScript และก็อีกหลายๆอย่างอยู่
          Last edited by kikuano; 28 Aug 2007, 09:29:14.

Comment

ผมก้ใช้2ตัวควบคู่กันไปอ่ะครับ

Comment

แล้วถ้าจะทำให้มันปรู๊ดๆ อย่างนี้ ในรูป ทำไงได้ครับ.. ผมไปโหลดตัว v.3 มาลงก้ไม่มีไรเกิดขึ้น พอไปดูใน Help >About ก็ยังเป็น v.2.0.0.6
              ลิ้งค์
              http://www.firefoxthai.com/blog/

รูปที่ 3 คืออะไรครับ เพิ่งเห็นครับ..

ปล. คำตอบรูปที่3 คือรูปที่2 ครับ มันเปิดอยู่ ตัวนี้มันช่วยอะไรเกี่ยวกับภาษาไทยสักอย่าง ผมก็ลืมแล้ว ผมอ่านเจอที่ไหนแล้วติดตั้งลงไป ยังไงช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยนะครับ..

ปล.ที่2 รูปไม่เรียงลำดับให้เลย 2กับ 3สลับกันเฉยเลย เลยต้องไปแก้ตัวเลขข้างบน
              Attached Files
              Last edited by hornetpc719; 28 Aug 2007, 15:18:59.

Comment

Working...
              X