Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Internet น่าใช้หน่อยคับ ^ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้ BB เหมือนกันคับ ต้องลองไปขอดูก่อนว่า ได้ป่าว

แต่ถ้าไม่ได้คง ต้องเอา True แหละคับ

Comment

ผมอยู่ไกลจากชุมสาย 3 กิโล ได้สูงสุดแค่ 1 M เซ็งมาก -*-

Comment

ผมใช้ของTOTอ่ะครับ อยุ่ต่างจังหวัดน่ะ

256/512 วิ่งก็300-450 ก็พอใช้ครับ ไม่ได้ใช้ไรมาก

เล่นเกมส์+โหลดบิทบ้างเล็กน้อย

Comment

ขอถามด้วยคน tot เป็นไงบ้างครับ หลุดบ่อยไหม

Comment

Originally posted by nara View Post
            ขอถามด้วยคน tot เป็นไงบ้างครับ หลุดบ่อยไหม
            แล้วแต่ชุมสายครับ ตอบอย่างนี้จะดีกว่า

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
              ผม ใช้เน็ท โรงเรียนอ่ะครับ

ต่อ 1222

ที่บ้าน ไม่ให้ใช้ ADSL

เพราะเวลา มีคนมาติดตั้ง อาจขโมขของในบ้านออกไป

ที่บ้าน ผมเป็น คนจีน หัวโบราณอ่ะครับ
              ติดตั้งเองได้ครับ แค่ท่านเดินไปขอสัณญาณ adsl แล้วรอให้ทางผู้ให้บริการปล่อยสัณญาณ ท่านก็ต่อโมเดมเข้าคอมพ์ แล้วเซ็ทตัวคอนเน็ค คล้ายๆกับ 56k...ถ้าทำไม่ได้โพสไว้ครับเพื่อนๆในนี้ใจดีทุกคน

Comment

ผมใช้ของ tot ครับ 512 k โดยรวมก็ถือว่าใช้ได้ครับ ไม่ถึงกับดี ขึ้นอยู่กับชุมสายอย่างพี่เขาว่าด้วย

Comment

CS Loxinfo กับ Buddy BB คนละราคากันนะครับ

แต่เป็นบริษัทในเครือเดียวกัน

Comment

แล้วขอนัดดี้นี่ ต่างจังหวัดมานมีเปล่าครับบอกทีนะครับๆผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใจจริงอยากแนะนำBuddy BBแต่ถ้าชุมสายอยู่ไกลมากแบบบ้านเพื่อนผมจะหลุดบ่อยมากๆ
                      แต่ถ้าโชคดีจะได้เน็ตแรงโคตรๆตั้ง 2m แต่ไม่ค่อยแนะนำcsเพราะเพื่อนผมติด แพงมากๆ
                      แต่วิ่งได้ต่ำกว่า 1m ของทรูอีกครับ ส่วนทรูเนี่ยเขาจะยกเลิก1mแล้วมั้งเพราะตอนี้เขาได้สิทธิ
                      พิเศษเชื่อมต่างประเทศไม่เสียภาษี แต่เหนบอกได้แค่ 3 เดือนก็จะยกเลิกแล้วมั้งแต่ไม่แน่
                      อาจต่อได้เรื่ิอยๆ อันนี้ปมก็ไม่แน่ใจนะครับ
                      สรุปให้คะแนนดังนี้

1.BUDDY BB
                      2.True
                      3.CS

Comment

อีกข้อคือ เช็คชุมสายแต่ละเจ้า ว่าอยู่***งจากบ้านเราแค่ไหน

เลือกใกล้ๆหน่อยก็จะดีครับ

Comment

ต่างจังหวัดแบบว่าบ้านนอกๆแบผแนะนำTotไม่ค่อยมีคนสใช้แรงโคด

(ทางที่ดีtrue)

Comment

CS ถึงจะวิ่งได้ต่ำกว่าคู่แข่งก็จริง แต่เสถียรภาพดีมาก หมายความว่าความเร็วแกว่งไม่มากและหลุดยากนั่นเอง บริการก็ดี เน็ตล่มก็น้อยครั้ง บางคนอาจจต่างจากนี้ก็ได้ เพราะขนาด tot ที่ว่าแย่ บางคนใช้แล้วดียังมีเลย
                            Last edited by Busmon; 8 May 2007, 06:00:40.

Comment

buddy เล่นในประเทศ 2MB คับ ส่วนนอกประเทศแล้วแต่ที่เราจะสมัครคับ 256/512/1024

Comment

Working...
                              X