Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นครับ Oc AthlonX64 5200+ Ecs Black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นครับ Oc AthlonX64 5200+ Ecs Black

ตอนนี้ใ้ช้
    AMD Athlon 64 X2,5200+ @ 3100 MHz (13.5 x 230) 6000+
    ECS A780GM-A
    Kingston 1 GB DDR2-800 *2
    Psu 450w ติดเคสนะครับ

ตอนนี้ดันบัส กับเพิ่มไฟอย่างเดียว Idle อยู่ที่ประมาณ 32/34 ถ้า Full Load จะประมาณ 60/61 (รันกับ Orthos 1 ชม. ปกติ)

เพิ่งหัด Oc อยากถามว่ามันร้อนไปไม๊ครับ แล้วต้องปรับเพิ่ม ลดอะไรอีกรึเปล่า ??

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

Last edited by pumpper; 20 Oct 2008, 13:39:53.

เอาบัส
    ลดตัวคูณ 10
    บัส 300
    แจ่มเลย

Comment

Originally posted by poolsak View Post
      เอาบัส
      ลดตัวคูณ 10
      บัส 300
      แจ่มเลย
      บอร์ดนี้ลดตัวคูณไม่ได้อ่าครับ ดัน บัสได้อย่างเดียว

Comment

ดันๆๆ

Comment

ดัน รอเทพๆๆ

Comment

ที่ผมใชข้อยูตอนนี้นิ่งสุดไม่ร้อน ไม่ต้องเปลี่ยนซิ้งที่ไฟ 1.42 ครับ 3.0 พอดี รันทดสอบผ่านหมด
            เคยลองดันไปที่ 3.2 เหมือนกัน (ไฟอัดเต็มที่เลยครับที่มันจัดให้ +60) แต่ไม่รู้เพราะร้อนหรืออะไรไม่ผ่านตลอดเลย (ร้อนขึ้น 70-80 ตลอด)

Comment

ok แล้วครับแรงสมกับ system นี้ ลองค่อยไล่ลดไฟ cpu ดูครับจะได้

Comment

น่าจะลดตัวคูณได้นะ

Comment

ide ร้อนควรไม่เกินเท่าไหร่ถึงจะดี คล๊อกด้วยนะ

Comment

ide ร้อนควรไม่เกินเท่าไหร่อ่ะคัีบ คล๊อกด้วยนะ ไม่เกิน 60 นี่ถือว่าปกติป่าวคับ

Comment

ของผม x2 3600 1.9 ดันไป 2.64 ร้อน 58 องศา

Comment

ผม 4000+ @ 2.7 ไฟ 1.30 ร้อน 45 ศา ide คร้าบ

ผิดปกติไหม

Comment

Originally posted by pumpper View Post
                          บอร์ดนี้ลดตัวคูณไม่ได้อ่าครับ ดัน บัสได้อย่างเดียว
                          มันเป็นที่ซีพียูท่านครับที่ล็อคตัวคูณไว้ ไม่ได้เป็นที่บอร์ด ถ้าอยากเพิ่มหรือลดตัวคูณได้ท่านต้องพวก x2 BE

Comment

Originally posted by Farrell View Post
                            มันเป็นที่ซีพียูท่านครับที่ล็อคตัวคูณไว้ ไม่ได้เป็นที่บอร์ด ถ้าอยากเพิ่มหรือลดตัวคูณได้ท่านต้องพวก x2 BE
                            x2 ที่ไม่ใช่ BE ลดตัวคูณได้ แต่เพิ่มไม่ได้ครับ

ของผมใช้ x2 4400+ ธรรมดาๆ ไม่ BE ยังลดได้เลย

ของท่านเจ้าของกระทู้ที่ลดไม่ได้ เป็นที่บอร์ดถูกแล้วครับ

Comment

Originally posted by ChinRyuJi View Post
                              x2 ที่ไม่ใช่ BE ลดตัวคูณได้ แต่เพิ่มไม่ได้ครับ
                              ของผมใช้ x2 4400+ ธรรมดาๆ ไม่ BE ยังลดได้เลย
                              ของท่านเจ้าของกระทู้ที่ลดไม่ได้ เป็นที่บอร์ดถูกแล้วครับ
                              อ้าวหรอครับ..ขอโทษทีครับผมนึกว่าถ้าไม่ใช่ BE มันจะปรับไม่ได้
                              แต่ที่ดูในรีวิวมันก้ปรับได้นี่นา หรือว่าผมตาฝาดหว่า..อิอิ ปล่อยไก่แล้วเรา

Comment

Working...
                              X