Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทุกๆท่านสักนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทุกๆท่านสักนิด

คือว่าคอมผมมันเล่นๆไปมันชอบรีสตาร์ทเครื่องเองอ่ะครับ

วันละครั้งหรือสองครั้งแถมรีตัวเองไม่พอขื้นบลูสกรีนด้วย

ไม่รุ้สาเหตุมาจากไหน

รบกวนด้วยครับ ขอแบบฟันธง! เลยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

Overclock หรือเปล่าครับถ้า Overclock ก็แปลว่าไม่เสถียรหรือไม่ก็ไวรัสเข้าเครื่องให้แล้ว

Comment

ไม่ได้ overclock อะไรสักอย่างเลยครับไม่รุ้เป็นที่ซัฟพายจ่ายไฟไม่พอหรือปล่าวเกี่ยวกันไหม

Comment

ช่วยบอกสเปก ของเครื่องด้วยครับ

Comment

ลองนั่งจ้องPsu ว่ามันทำงานปกติรึเปล่า

Comment

ภาคจ่ายไฟของเมนบอร์ดเสียรึเปล่า เพื่อนผมก็เป็นเปลี่ยน PSU ก็ไม่หายเปลี่ยนบอร์ดปุ๊บหาย

ยังไง จขกท ก็ลองหาไอ้ที่มันตรวจสอบง่ายๆก่อนอย่าง เมมเทส หรือตรวจแบ๊ด ใน ฮาร์ดดิสดูก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by thegto View Post
              ช่วยบอกสเปก ของเครื่องด้วยครับ
              cpu - E2160
              mb - acer m1610 ของติดเคสครับ
              hdd - 2 ลูก
              vga - 9800 GTX+
              psu - raidmax 530 ss
              fan - 3 fan LED

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                ลองนั่งจ้องPsu ว่ามันทำงานปกติรึเปล่า
                ทำงานปกตินะครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
                  ภาคจ่ายไฟของเมนบอร์ดเสียรึเปล่า เพื่อนผมก็เป็นเปลี่ยน PSU ก็ไม่หายเปลี่ยนบอร์ดปุ๊บหาย

ยังไง จขกท ก็ลองหาไอ้ที่มันตรวจสอบง่ายๆก่อนอย่าง เมมเทส หรือตรวจแบ๊ด ใน ฮาร์ดดิสดูก็ดีนะครับ
                  ตรวจ เมมเทส กับ แบ๊ด มันตรวจยังไงอ่ารบกวนด้วยครับ

Comment

เมมเทสคือตรงตัวแหละครับ ตรวจแรม
                    ใช้โปรแกรมชื่อ memtest (ตรงตัวดีมะ)
                    ส่วนตรวจแบ๊ดนี่มีหลายโปรแกรมเอาง่ายๆก็ใช้ HD Tune ครับ

ทั้ง2โปรแกรม แต่พิมพ์ชื่อใส่ลง กูเกิล ก็มีให้โหลดแล้วครับโหลดแล้วก็เอามาลองใช้ดู

Comment

Originally posted by papababa View Post
                      เมมเทสคือตรงตัวแหละครับ ตรวจแรม
                      ใช้โปรแกรมชื่อ memtest (ตรงตัวดีมะ)
                      ส่วนตรวจแบ๊ดนี่มีหลายโปรแกรมเอาง่ายๆก็ใช้ HD Tune ครับ

ทั้ง2โปรแกรม แต่พิมพ์ชื่อใส่ลง กูเกิล ก็มีให้โหลดแล้วครับโหลดแล้วก็เอามาลองใช้ดู

Comment

คอมแบรนด์เนมรึป่าวอ่ะครับ ??? เห็น mb ACER

ก่อนหน้าที่จะมีปัญหาได้ไปเปลี่ยน/อัพเกรด hardware อะไรรึป่าวครับ มันคงไม่รองรับ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                          คอมแบรนด์เนมรึป่าวอ่ะครับ ??? เห็น mb ACER

ก่อนหน้าที่จะมีปัญหาได้ไปเปลี่ยน/อัพเกรด hardware อะไรรึป่าวครับ มันคงไม่รองรับ
                          ไม่ได้เพิ่มฮาร์แวร์อะไรเลยง่า

Comment

โห คอมชุด acer นี่มี 9800 GTX+ ติดมาด้วยเลยเหรอครับ ใช่ของ XFX ปะ

Comment

Originally posted by tavichai View Post
                              โห คอมชุด acer นี่มี 9800 GTX+ ติดมาด้วยเลยเหรอครับ ใช่ของ XFX ปะ
                              ป่าวครับผมยัดใส่ไปเองอ่าของ xfx ครับ

Comment

Working...
                              X