Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงร่าง Soundcard Creative Audigy เป็น X-Fi Xtreme Audio กัน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by dipdc View Post
    เหมือน PCB ตัวเดียวกันเลย เปลี่ยนแค่ชิป
    ดูดีๆ CA0106 เหมือนกัน ซึ่งนั่น = xtreme audio ก็คือ audigy value

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ดูดีๆ CA0106 เหมือนกัน ซึ่งนั่น = xtreme audio ก็คือ audigy value

หากเป็นดังที่ท่านกล่าวจริงๆ ถ้าหาก จะใช้ Xtreme Audio ธรรมดา ก็สามารถใช้ Audigy Driver แปลง ทดแทนได้ถูกต้องไหมคับ

Comment

ขอยืนยันด้วยอีกคนครับว่าเสียงดีขึ้นจริง
        Last edited by bass_kb; 21 May 2008, 10:13:45.

Comment

ใช้อยู่เลยคร๊าบบบ ปรับแต่งให้เข้ากับ ลำโำพงหรือหูฟังของเรา = สุดยอดเลย ^^

Comment

ใช้อยู่ครับ

กระทู้ก่อนหน้านี้ก็มี

Comment

จริงๆคือมันมาจากกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ เจ้าของ blog มันเอามาแปะ blog ตัวเองเล่นๆเฉยๆ

ไม่คิดว่าจะย้อนกลับมาอีกที

Comment

ใช้กับ Vista ได้ แต่........

สู้ XP ไม่ได้ ให้เสียงดีกว่ามาก

Comment

รู้สึก ผมจะไม่มีบุญได้โหลดไปลองสินะ - -"
                  Last edited by -#>RayEarth<#-; 20 Feb 2010, 11:39:46.

Comment

เห็นหัวกระทู้นึกว่าต้องมีเข็มขัด พร้อม Effect แสงสีเสียง เข้ามาเกี่ยวซะแล้ว อิอิ

Comment

ปักหมุดเลยท่านกระทู้ดีมีสาระ เอาไป 5 กระโหลก

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
                        ปักหมุดเลยท่านกระทู้ดีมีสาระ เอาไป 5 กระโหลก

กะโหลก แลก status

Comment

ไม่มีรุ่น SB live value มั่ง เหรอครับ

Comment

ไหนๆก็โผล่ เลยมาแจ้งว่า เจออาการแปลกๆ เล่นเพลงกระตุก (จะเด่นตอนเปิดโปรแกรมอื่นหรือลงโปรแกรมอื่นไปด้วย) ไม่รู้เกิดจากอะไร เลยจะบอกว่าถ้าใครเป็นให้ลบไปใช้ driver ตัว audigy ของมันเองแล้วจะหายครับ เดี๋ยวไว้ว่าจะลองสำรวจไม่ก็ลงใหม่ดูไม่รู้เป็นอีกมั้ย
                            แล้วก็
                            ถ้าไฟล์เสียบอกนะ อยากให้ up host ไหน เดี๋ยวว่างๆ up ให้ใหม่ครับ

Comment

หุๆ ลองทำบน Vista 64bit แล้วครับ ลงทับ Driver ตัวเดิมเลย ไม่ได้ถอดเลยนะเนี่ย จับเจ้า LS เป็น Xtream Audio

Comment

T^T
                                ผมซื้อการ์ดเปง x-fi xtream audio ไม่น่าเยยเส้าๆๆ

Comment

Working...
                                X