Announcement

Collapse
No announcement yet.

core 2 duo กะ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core 2 duo กะ AMD

1.อยากทราบว่า AMD รุ่นไหนเทียบชั้นได้กะ CORE 2 DUO (2.6 GHz ++upเลยนะคะ) แระตอนนี้ทั้ง2มีรุ่นไหนใหม่-แจ่มๆประมาณเท่าไหร่ด้วยคะ

Originally posted by Paam View Post
    1.อยากทราบว่า AMD รุ่นไหนเทียบชั้นได้กะ CORE 2 DUO (2.6 GHz ++upเลยนะคะ) แระตอนนี้ทั้ง2มีรุ่นไหนใหม่-แจ่มๆประมาณเท่าไหร่ด้วยคะ
    CORE 2 DUO 2.6 GHz UP ( E6700 2.66G ) - ราคามัน 10000฿ ขึ้นเลย นะ

ดูเป็นแนวทางนะ ขึ้นอยู่กับแรมด้วย

*จะเถียงกันปาวนาาาา

Comment

x2 4400 มันอยู่ใกล้ๆกับ E4300 เลยหรอเนีย

Comment

อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลยงับ เดี๋ยวยาว ....

Comment

มันดีคนละอย่างคับในตอนนี้ ถ้าสมัยก่อน AMD แรงกว่า
          แต่ตอนนี้ มันเปงคนละอย่างอะ ผมว่า AMD เล่นเกมส์แรงกว่า
          แต่ Intel ทำงานเร็วกว่า -*-

Comment

Originally posted by dears View Post
            อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลยงับ เดี๋ยวยาว ....
            Originally posted by Poomsan View Post
            มันดีคนละอย่างคับในตอนนี้ ถ้าสมัยก่อน AMD แรงกว่า
            แต่ตอนนี้ มันเปงคนละอย่างอะ ผมว่า AMD เล่นเกมส์แรงกว่า
            แต่ Intel ทำงานเร็วกว่า -*-

ดีครับท่าน ถูกครับผม เหมาะสมครับนาย

Comment

มันแรงคนละด้านครับ อิอิ

Comment

แล้วแต่การใช้งานด้วย

Comment

ความแรงขึ้นอยู่กับ งบ ครับ

Comment

เถียงกันแน่ๆ แต่เพราะเปงผู้หญิงถามมั้งเลยมะมีใครว่า
                    ผมตอบแบบกลางๆนะครับเอาแบบเชิงเทคนิคนิดนึง

มันก็มีดีคนละอย่างกันล่ะครับ
                    Core2Duo ได้เปรียบเรื่องการทำงาน Multi Tasking อยู่หน่อยนึงเพราะการทำงานของ Cach CPU มีอิสระมากกว่า
                    AMD อันนี้พี่เค้าถนัดเรื่อง Bandwide (พิมผิดขอโทดดวยนะค้าบ) ของ Memory(Ram) เรียกได้ว่าพี่แกดึงออกมาใช้ได้ทุกเม็ดทุกหน่วย (จะเห็นผลมากเมื่อ OC) เปงเช่นนี้เพราะ Hypertranspot ครับ

ท้ายที่สุดคือการใช้งานครับว่าต้องการแบบไหน ถามว่าแรง อ่า อันนี้ตอบยากครับ แต่ถ้าถามว่าคุ้ม อันนี้ผมคิดว่าจะมีตัวเลือกให้มากมายเลยล่ะครับ

ที่ผมบ่นไปเป็นแค่ข้อมูลในการตัดสินใจ ไม่ใช่ชี้นำอะไรนะครับ

ปล.ความรู้เพียงหางอึ่ง ถ้าผิดพลาดหรือบกพร่องตรงไหน ติ+เตือนได้เลยนะครับ พร้อมจะแก้ไข

Comment

อุ้ย ลืมดู ท่านTWK. โพสราคา เปรียบเทียบไว้แล้วนิ
                      งันแนะนำให้ จขกท. เลือกตัวที่คิดว่าน่าสนใจแล้วเอามาเปรียบเทียบถามดีกว่านะครับ คงจะได้คำแนะนำอีกมากมายเลยทีเดียว

Comment

Working...
                      X