Announcement

Collapse
No announcement yet.

hl2 ค้างตรงลิฟต์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hl2 ค้างตรงลิฟต์

เห็นเค้าว่ากันว่า hl2 เป็นสุดยอดแห่งเกมเกมหนึ่ง ผมเลยไปหามาเล่นจนได้
    แต่ปรากฏว่าเล่นไปได้ ไม่เท่าไหร่ ถึงตรงที่ไปเจอผู้หญิง แล้วเราต้องขึ้นลิฟต์
    แต่ปรากฏว่า นังตัวดีไม่ยอมตามขึ้นมา ยืนง่อยกินอยู่หน้าลิฟต์ซะงั้น
    ผมอยากรู้ว่ามันเปนเพราะอะไรครับ แล้วจะแก้ยังไง
    อยากเล่นต่อมากๆ เล่นภาคหนึ่งแล้วรู้สึกชอบมาก รบกวนด้วยนะครับ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ อยากรุ้วิธีแก้เหมือนกัน

Comment

ลิฟต์ค้างกดปุ่มฉุกเฉินคับ *-* ตูจะโดนกระทืบมั้ยเนี่ย

Comment

เป็นอาการ AI Disable ของเกมส์ HL2 ส่วนมากจะเป็นกับแผ่นเกมส์ copy จะมีอาการไม่ตอบสนองของตัวเกมส์
        วิธีแก้ให้ไปโหลด Patch แก้ AI Disable ก็จะช่วยได้ครับ

Comment

ค้างที่ โรงไฟฟ้า ที่เป็นฐานทดลองลับป่ะ? ที่ ผู้หญิงมันจะกดลิฟต์ให้ แต่มันเอาแต่ยืนนิ่งๆ กรอกตามองเรา - -*

ให้เอาตัว โฟลเดอร์ Cfg ที่ใส่แนบไว้ให้นี่ โหลดไป ไปลงทับของเดิม อย่าลืมเอาของเก่าที่อยูในเกม ออกมาเก็บไว้ด้วย!!เข้าไปเอาแต่ Autoexec ก็ได้

พอผ่านจากตรงที่ค้างแล้ว เราหนีออกจากที่นั่นแล้ว ก็เล่นต่อไปเลย แต่ถ้าเจอปัญหา AI Disabled ให้พิมพ์ AI Disabled ลงไปที่ Console ที่พิมพ์สูตร ก็จะเปิดAI เป็นปกติอีกครั้งครับ

และถ้าไปค้างที่ไหนอีก โดยที่เราก็ใช้Autoexe อันนี้อยู่ ให้เอาของเก่าดั้งเดิมมาทับลงไป เป็นอันเสร็จ และมันจะ AI Disabled อีก ก็แก้แบบเดิม

Comment

เปิดคอนโซล ใส่ไปเลยครับ ai_disable 0 แต่อาการนี้ มันจะเป็นทุกครั้งที่เริ่มโหลดเกมมาเล่นใหม่นะครับ โหลดแมพต่อจากเดิมไม่เกี่ยว

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
              ลิฟต์ค้างกดปุ่มฉุกเฉินคับ *-* ตูจะโดนกระทืบมั้ยเนี่ย

เด๋วมีโดนแน่ๆ

Comment

ใครค้างตรงที่ มี ปืนยิงอัตโนมัติ สอง อัน บ้างครับ ที่มันมี ประตูไฟฟ้ากั้นอยุ่ไม่ให้เราไปได้
                คุ้นๆแมะ ที่มีห้อง control ด้วย เวลา เราเอาปืนอัตโนมัติ ออกมา ทหารก็จะกรูกันมาเต็มเลย

ตรงนี้อ่ะคับ งงๆ ไม่รุ้ว่าจะต้องทำอย่างไรถึงผ่าน

Comment

ชะแลงฟาดหน้าเลยครับ

Comment

ขออนุญาติขุดหน่อยเถอะคัรบ เพราะเจอปัญหานี้เหมือนกัน A.I. ค้างตรงลิฟต์

คือง่ายๆเลยครับ พอ พ่อของ Alyx กดลิฟต์ปั้บ พอลิฟต์เปิด พ่อเขาก็หัวเราะ!! แล้วก็ค้างแบบนั้น ส่วน Alyx ก็ ยืนกรอกตามองเราครับ

ปล.ลองแก้ A.I. Disable แล้ว ครับก็ไม่หาย
                    ปล2.A.I. ตัวอื่นก็ทำงานปรกติครับ โต้ตอบเหมือนเดิม

ช่วยทีเถอะครับ จนปัญญาแก้แล้วจริงๆครับ T^T

Comment

ยิงมันเลยครับ แล้วด่าด้วย จะกลัว***ไร กุมีปืน

อิอิ ขำๆ นะ

Comment

เอาตัวนี้ไปใช้ครับ

http://www.mediafire.com/?xb92569fe94lkoe

Comment

เป็นเหมือนกันคับ เป็นเกมส์ที่ผมตั้งใจเล่นมาเลยตอนนั้น กับการ์ดจาด 3850
                          หาวิธีแก้อยู่สองวัน สุดท้ายต้องจำใจเลิกเล่นนนน T_T

Comment

ผมก็ค้างครับ แต่ค้างแบบลิฟต์หยุดแล้วเดินไม่ได้ ต้องเดินไปมาซ้ายขวาตลอด

Comment

เข้าไปเซพใกล้ๆก่อนเข้าไปลิฟต์ แล้วโหลดใหม่ทันทีครับ

Comment

Working...
                              X