Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของเก่าๆแต่อยากแรง ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของเก่าๆแต่อยากแรง ช่วยดูทีครับ

p4 2.4
    m/b p4s800d-x
    256x4 cl(3-4-4-8 ไม่รู้ใช่ไหม) kington
    vga agp7300gt 512mb
    psu 450w
    ผมมือใหม่โคตรๆ ยังไม่รู้เรื่องเท่าไรแต่อยากแรงครับ

อ่านที่ปักหมุดเลยครับ

Comment

วันนี้ผมทำการ clock vga ของผมตามวิธืทุกอย่าง
      แต่พอเปิดเข้าน่าวิดโด ดำสนิท แงๆๆ มือใหม่ก็แบบนี้ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by lupin_III View Post
        วันนี้ผมทำการ clock vga ของผมตามวิธืทุกอย่าง
        แต่พอเปิดเข้าน่าวิดโด ดำสนิท แงๆๆ มือใหม่ก็แบบนี้ใช่ไหมครับ
        หาลิมิตของการด์ให้เจอก่อนจิงับ เมื่ได้จุดที่ต้องการแล้ว จะได้ทราบถึงความสามารถสูงสุดของการ์ดตัวนั้น
        ถ้ายังจะฝืนให้เกิดความสามารถของมันอีก คงต้องเพิ่ง hard mod แล้วหละ ....

Comment

ขอบคุณครับ
          p4 ของผมจะไปถึง 2.7 แล้ว เย้ๆ

Comment

เอาอีกครับ

Comment

p4 2.4 ของผมจะลากถึง 3.0 ไหมเนี่ย
              แล้วจะวัดไงว่าลากได้สเถียนที่สุดอะครับ
              แล้วอุณหภูมิที่เท่าไรถึงจะปลอดภัยครับ

Comment

2.4B Northwood ป่ะครับ ส่วนใหญ่ก็ 3.0X ครับ

Comment

เหอะๆๆไม่รู้จิงๆครับ รู้แต่ว่าซื้อนานแล้ว 4-5 ได้แล้ว
                  512k bas533
                  ผมลากไป 2.8 เล่นได้ซัก 1 ชม แล้วดับไปเฉยๆ อย่างนี้ควรลดลงไหมครับ
                  อุณภูมิประมาณ 47c ที่ m/b มันบอกอะครับ

Comment

Originally posted by lupin_III View Post
                    เหอะๆๆไม่รู้จิงๆครับ รู้แต่ว่าซื้อนานแล้ว 4-5 ได้แล้ว
                    512k bas533
                    ผมลากไป 2.8 เล่นได้ซัก 1 ชม แล้วดับไปเฉยๆ อย่างนี้ควรลดลงไหมครับ
                    อุณภูมิประมาณ 47c ที่ m/b มันบอกอะครับ
                    ไม่ลดก็ได้งับ ใช้วิธีการเพิ่มไฟช่วยไปหน่อย
                    ผมก็ไม่รู้ว่าบอร์ดมันเพิ่มไฟได้หรือเปล่านะ เพราะฉะนั้นต้องลอง ....

Comment

- เพิ่มไฟ CPU
                      เพิ่มไฟแรมนิดหนึ่งครับ

- เป็น 2.4B ครับ ไมทราบเป็น Steping C1 หรือ D1 ครับ

- ขอดูรูป CPU-Z เหมือนบน ทุกหน้าหน่อยครับ

Comment

เป็น Northwood c1
                        แต่โพสรูปไงครับ 555+ โง่ๆอยู่
                        แล้วบอดผมน่าจะเพิ่มไฟได้ ตอนนี้มันประมาณ 1.5v กว่าๆ ให้เพิ่มเท่าไรครับ
                        sink เป็นของเดิม แต่เอาพัดลม 120mm จ่อ 2 ตัว ยังไหวไหมอะ
                        m/b บอกว่าอุณหภูมิประมาณ 47c อะครับ

Comment

แล้วไอ ram อะครับ ผมปรับค่า time ของมันได้ แค่นั้นเองอะ น้อยกว่านั้นเปิดไม่ติด

Comment

ดันๆๆรอคนตอบ
                            vga ผม c400 m350 ผมลากไปที่ 450/400
                            ควรลากเพิ่มไหมครับ ดูอย่างไรว่ามันสุดๆแล้วอะครับ

Comment

ไม่มีคนตอบเลย
                              รออยู่ครับ

Comment

Working...
                              X