Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบๆๆๆๆๆ พอดีซื้อcpuมาใหม่อะครับตอนบูทเครื่องมันให้กดf1ทุกครั้งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบๆๆๆๆๆ พอดีซื้อcpuมาใหม่อะครับตอนบูทเครื่องมันให้กดf1ทุกครั้งอะครับ

ช่วยทีครับมือใหม่ต้องเซตค่าอะไรหรอครับ มันถึงจะบูทเข้าเองโดยไม่ต้องกด f1 อะครับ

(เพิ่งเปลี่ยน cpu เองครั้งแรกครับ amd alhlon*2 4800+)

ถ่าหมดไหม ลองโหลดค่า Default แล้วตั้งค่าใหม่แล้วเซฟ

ถ้ายังไม่หายอาจเป็นเพราะว่า Bios ไม่รองรับ ลองแฟลชเวอร์ใหม่ๆดูนะครับ

Comment

อีก1 เสียง ถ่าน m/b หมด จ้า

Comment

ผมเคยเปลี่ยนcpuแล้วขึ้นf1เหมือนกัน เหตุเพราะเสียบช่องพัดลมผิด ดันไปเสียบช่องsys_fan

Comment

Originally posted by ceo-x View Post
          ผมเคยเปลี่ยนcpuแล้วขึ้นf1เหมือนกัน เหตุเพราะเสียบช่องพัดลมผิด ดันไปเสียบช่องsys_fan
          ผมก็เสียบที่ sys_fan เหมือนกันไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิครับ

Comment

flash bios

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ที่ตอบครับ เด็ยวจะลองทำดู

Comment

ไปที่ bios ......set จาก all eorror เป็น no eorror

Comment

ลองเช๊คที่พัดลมซีพียูก่อนครับ ว่ายังหมุนปกติหรือเปล่า

Comment

Working...
                  X