Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phannom มันแรงมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phannom มันแรงมากไหมครับ

อยากจะถามดูพอดีจะซื้อคอมอ่ะครับ ซ๊อกเก๊ตที่ใส่ ใช้อ่ะไร แล้ว
    เที่ยวกับ X2 4200+ แนไหนดีก่ากันครับ

AM2 ใส่ได้คับ แต่ไม่สามารถใช้ HT V.3 ได้ แร้วก้อ จะประหยัดพลังงานได้ไม่ดีเท่ากับใช้บน AM2+ คับ ส่วนเรื่องแรงไม่แรง ต้องรอตัวจิงมาก่อนคับ อิอิ

Comment

โคตรแรงคับอิอิแรงจิงๆ

Comment

ขอบคุนครับ จะมาทันตุลานี้ไหมน่จาซื้อคอมแล้ว

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
          AM2 ใส่ได้คับ แต่ไม่สามารถใช้ HT V.3 ได้ แร้วก้อ จะประหยัดพลังงานได้ไม่ดีเท่ากับใช้บน AM2+ คับ ส่วนเรื่องแรงไม่แรง ต้องรอตัวจิงมาก่อนคับ อิอิ
          บางรุ่นอาจจะใช้ได้นะท่าน แต่ต้องFlashเอา อะ ของผมM2N-SLI Deluxe Flashละ เดี๋ยวตัว เป้งมันมาเมื่อไหร่จะลองใช้ดู

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
            บางรุ่นอาจจะใช้ได้นะท่าน แต่ต้องFlashเอา อะ ของผมM2N-SLI Deluxe Flashละ เดี๋ยวตัว เป้งมันมาเมื่อไหร่จะลองใช้ดู
            จะรอชมนะคับ เปงยังไงมายังไงเอามา post ให้ดูกันด้วยนะคับ ^O^

Comment

รอชมผลการทดสอบ Barcelona ครับผม พรุ่งนี้ค่ำๆน่าจะได้เห็นแล้ว

ตอนนี้เรื่องความแรงเป็นที่ถกเถียงกันมากมายในเว็ปบอร์ดต่างประเทศ (อ่านไปก็อมยิ้มไป ฝรั่งนี้ก็เถียงกันแบบเกรียนๆเยอะเหมือนกัน) แต่นาย Gary K. จากเว็ป anandtech ผู้ซึ่งอ้างว่าตนได้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งที่ AMD แสดงผลการทดสอบ Phenom บอกว่า
              ในงานต่างๆนั้น Barcelona จะแรงกว่า Clovertown ที่ real time clock เท่าๆกันราวๆ 10-20% แล้วแต่งาน และบางงานอาจจะแรงกว่าได้มากถึง 40% ทีเดียว

ในขณะที่ Dell บอกว่า ถ้าท่านต้องการงานด้วย floatingpoint unit Barcelona แรงกว่า Clovertown 30% แต่งานด้าน Instruction unit Clovertown แรงกว่า Barcelona 30% แต่ไม่บอกว่าที่ real time clock เท่าไหร่

พรุ่งนี้ทุกอย่างคงกระจ่าง

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                รอชมผลการทดสอบ Barcelona ครับผม พรุ่งนี้ค่ำๆน่าจะได้เห็นแล้ว

ตอนนี้เรื่องความแรงเป็นที่ถกเถียงกันมากมายในเว็ปบอร์ดต่างประเทศ (อ่านไปก็อมยิ้มไป ฝรั่งนี้ก็เถียงกันแบบเกรียนๆเยอะเหมือนกัน) แต่นาย Gary K. จากเว็ป anandtech ผู้ซึ่งอ้างว่าตนได้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งที่ AMD แสดงผลการทดสอบ Phenom บอกว่า
                ในงานต่างๆนั้น Barcelona จะแรงกว่า Clovertown ที่ real time clock เท่าๆกันราวๆ 10-20% แล้วแต่งาน และบางงานอาจจะแรงกว่าได้มากถึง 40% ทีเดียว

ในขณะที่ Dell บอกว่า ถ้าท่านต้องการงานด้วย floatingpoint unit Barcelona แรงกว่า Clovertown 30% แต่งานด้าน Instruction unit Clovertown แรงกว่า Barcelona 30% แต่ไม่บอกว่าที่ real time clock เท่าไหร่

พรุ่งนี้ทุกอย่างคงกระจ่าง
                แสดงว่า Data prefetch instruction ของ phenom ยัง.........

เฮ้อ ช้าก็ช้า หวังว่าคงไม่ห่วยเกินไปนะ

Comment

Working...
                X