Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] WantedWanted.Weapons

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าเป็นเกมคลายเครียดที่ดีเกมนึงเลยนะคับ

เล่นแบบไม่ต้องคิดมาก ยิงโค้ง สโลยิงมันดี แต่บอสตัวแรก เล่นได้งงจริงๆ

ผมวิ่งวนรอบตัวมันแล้วลักไก่ยิงอย่างเดียวเดลย เหอะๆๆ- -

Comment

ผมหละเซงยังเล่นไม่ได้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=432840

Comment

ใช้จอยได้นะ ผมเสียบ จอย X360 ยังใช้ได้ เลยอ่ะ

Comment

Originally posted by JoePo View Post
          ใช้จอยได้นะ ผมเสียบ จอย X360 ยังใช้ได้ เลยอ่ะ
          เยี่ยมเลยถ้าใช้จอยได้ กำลังเล็งๆว่าจะเล่นเกมส์นี้พอดี

Comment

Originally posted by JoePo View Post
            จริงดิ ผมก็ใช้จอยของ 360 ทำไมมันเงียบสนิท

Comment

wanted crack มาแล้วนะครับ ผมลองดูแล้วใช้ได้

Comment

Reload มาแล้ว ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไปครับ

ปล. ทำไมคุณไม่ถ่าย รีวิว ตอนบู้หนุกๆ มาให้ดูล่ะ ถ่ายแ่ต่ตอนยืนนิ่งๆ มันก็ไม่หนุกอ่ะดิ

Comment

Crack ของ RELOADED มาไล่ๆ กับตัว Full-Rip
                  เลยโหลดเอาตัว Full-Rip มาลง แล้วใช้ Crack ของ RELOADED เวิร์คมากๆ ประหยัดเนื้อที่เก็บไฟล์ด้วย

Comment

http://images.temppic.com/31-03-2009...0.28985500.bmp

ติดตรงนี้ครับ งงมาก ปวดหัวเลย แลเวภาพก็ปรับไม่ได้ครับมันค้างที่ 800 x 600 60(ไรสักอย่าง) ครับ

ช่วยหน่อยครับ

Comment

[Review] Wanted Weapon Of Fate ระเอียดยิบพร้อมสกรีนช็อตประกอบ

เห็นภาพด้านบนอย่าเพิ่งคิดว่าผมรีวิวของ Ps3 นะครับเนื่องจากว่าตอนนี้ทาง PC ยังไม่มีปกออกมาแบบแน่นอนครับ

สำหรับเกมนี้ก็เป็นเกมที่เกาะกระแสภาพยนตร์อีกเกมหนึ่งแต่ดูผิวเผินแล้วเกมนี้ก็ค่อนข้างที่จะได้รับการจับตามองอยู่ไม่น้อยเหมือนกันเพราะว่าหนังเรื่อง Wanted นั้นกระแสในต่างประเทศดีมากๆเรามาดูกันดีกว่าว่าเกมนี้จะเจ๋งพอๆกับหนังอะเปล่านะ~

Story Line
                      ภาคนี้จะเป็นเนื้อเรื่องต่อจากหนังครับ หลังจากที่สโลนตายได้ 5 ช.ม.เกิดอะไรขึ้นบ้างมาดูกันเล๊ย

สเปคเครื่อง
                      Operating System: Windows? XP SP2 / Windows Vista?

CPU ต้องเป็น Dual-core processor เช่น Intel Core 2 Duo E6540 ก็ได้ครับ

Ram 1 GB

Hard Disk Space: 5 GB

Vedio Card ต้องเป็นการ์ดจอที่รองรับ Shader Model 3 เท่านั้นสำหรับของค่าย Nvidiaให้เป็นซีรี่ส์ 8 ขึ้นไปนะครับ

หมายเหตุ เนื่องจากตอนนี้เกมนี้เป็นเกมใหม่ข้อมูลของสเปคเครื่องยังไม่ได้รับการเปิดเผยมากนะครับนั่นเป็นสเปคขั้นสูงนะครับไม่ใช่ขั้นต่ำ ตรงส่วนนี้ผมหาได้แค่นี้จริงๆครับ

สเปคเครื่องที่ใช้ทดสอบ
                      Core2Duo 2.67 Ghz
                      Ram 2Gb
                      Geforce 8600GTS 256 Mb

ผลปรากฏว่า จากการทดสอบเล่นตั้งแต่ต้น-จบ ไม่พบอาการหน่วงหรืออาการประตุกของเกมแต่อย่างใด แต่กระตุกอยู่ฉากนึงคือฉากหิมะ นั่นเกิดจากการที่เร็นเดอร์ฉากกว้างๆนั่นเองครับเนื่องจาก Ram ประมวลผลไม่ทันถ้าไม่อยากให้เป็นเช่นนี้ควรยัดแรมเป็น4Gbจะดีที่สุดครับ

วิจารณ์คะแนน

กราฟิกให้ 8 คะแนน
                      ดูแล้วก็สวยงามพอสมควรนะครับเทียบกับเกมยุคนี้แล้วถือว่าสวยดีครับโอเค แต่ยังขาดรายละเอียดปลีกย่อยอยู่นิดหน่อยกับเอฟเฟคตอนระเบิดไม่โดนใจเอาเสียเลย

ระบบการเล่นให้ 8 คะแนน
                      ถือว่าทำออกมาได้ดีสุดๆเพราะการเล่นในเกมนี้มีคุณสมบัติของหนังอยู่ครบถ้วนครับไม่ว่าจะเป็นการย้ายบังเกอร์แบบรวดเร็วดูแลวเท่ห์และมีสไตล์ของตัวมันเอง หรือจะเป็นการยิงกระสุนโค้งแบบที่เราเห็นกันในหนัง เป็นต้น

ระบบ AIให้ 6 คะแนน
                      ถือว่าฉลาดพอตัวครับ แต่AIบางตัวมันฉลาดหรือจงใจโง่ก็ไม่ทราบปัญหาที่พบคือAIบางตัวไปหลบอยู่หลังกล่องที่ระยะการยิงกระสุนโค้งไปไม่ถึงและพี่แกก็ไม่ยอมออกจากที่กำบังอีกต่างหากพอวิ่งไปก็โดนลูกซงสวนมาใส้แตกอย่างไม่ต้องสงสัยเลย พูดง่ายๆ งี่เง่า แถมบางตัวเทเลพอตมาสะงั้นตอนวิ่งๆอยู่พี่แกโผล่มาตุ๋ยหลังเฉยเลยทั้งๆที่ข้างหลังไม่น่าจะมีใครแท้ๆเลยนะเนี่ย - -

บอสภายในเกมให้ 3 คะแนน
                      อย่างอื่นดีหมดแล้วแต่จะเสียก็ตรง บอส นี่แหละที่เป็นตัวลดคะแนนของเกมนี้ลงไปอย่างเห็นได้ชัด คือบอสภายในเกมจะมีรูปแบบการต่อสู้ที่ค่อนข้างจะเรียบง่าบที่พวกเขาทำมีแค่ 2 อย่างคือ
                      หลบแล้วยิงสวน ดูแล้วมันไม่น่าจะเป็นการกระทำของบอสเลยด้วยซ้ำ การที่เราจะฆ่าก็ง่ายนิดเดียวแค่ยิงลูกน้องที่มันส่งมาเก็บเกจยิงกระสุนโค้งใส่บอสทำไปเรื่อยๆมันก็ตายแล้วครับ แถมสเตจที่ให้มาก็แคบน่าดูยิ่งตอนสู้กับบอสตัวสุดท้ายพื้นที่แทบจะไม่มีให้วิ่งเลยด้วยซ้ำเลยครับ ถ้าจะให้พูดกันตรงๆบอสบางตัวโง่กว่า AI อย่างเห็นได้ชัดครับ

ช่วงสกรีนช็อตพาเพลิน

ตอนยิงกระสุนโค้ง โอ้วเร้าใจ!!

สาธิตการย้ายบังเกอร์

ความคุ้มค่าในการหามาเล่นคือ 7.5 คะแนน
                      เขามาถูกทางแล้วครับเกมนี้มีจุดด้อยคือ ระบบการต่อสู้กับบอสกับปัญหาด้านAIนิดหน่อยเท่านั้นเองแล้วก็ถ้าหากว่าเกมมันยาวกว่านี้ผมคงให้เยอะกว่านี้แน่นอน แต่ขอบอกเลยว่าถ้าคุณชอบเล่นเกมแบบต้องสมจริงทุกอณูก็อาจจะเสียอารมณ์บ้างนะครับ แต่ถ้าใครเล่นแบบเอามันส์อย่างเดียวเกมนี้ขอแนะนำเลยครับ แค่นี้แหละครับ*0*

หมายเหตุ บทความนี้เป็นความคิดเห็นของผมเองนะครับใครข้องใจตรงไหนโหลดมาเล่นเอง-โพสถามได้ครับ

ปล.บทความนี้ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำมาเสียดสีบทความของคุณ kapook แต่อย่างใดนะครับขอให้เข้าใจด้วยนะครับผม
                      Last edited by karas100; 10 May 2009, 17:15:28.

Comment

กำลังหาอยู่เลย

Comment

อุโฮะ~อุโฮะ~ ผมพยายามให้คะแนนแบบตรงที่สุดแล้วนะครับถาใครไม่เชื่อลองเล่นเองก้ะได้>.<

Comment

จอยลองเสียบแล้ว ใช้ได้ แต่ มันไม่ขึ้น บอก ปุ่ม ยังขึ้นเป็นของ คีบอร์ดอยู่

Comment

มันคล้ายกับเอา Dark Sector มาเปลี่ยนลูกเล่นจากกงจักรเป็นกระสุนโค้ง

Comment

การใช้งานเม้าส์ ผมว่า ไม่ดีเลยคับ ห่วยมาก อาจเป็นเพราะว่า เป็นการบังคับ บุคคลที่3

Comment

Working...
                                X