Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 6000+ กับ X3 8450?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 6000+ กับ X3 8450?

จากการใช้งานปกติ คือ
    เล่นเกมส์
    ทำงานทั่วๆไป (C++ อัดโปรแกรมไอซีMCS-51) เวิร์ด หาข้อมูล ใช้เน็ต

ตอนนี้เล็ง X2 6000+ แคช 1024*2 อยู่
    แต่ดูราคา เอ 8450 ราคาไกล้ๆกันเลย

ก็เลยลังเลครับ ผมควรจะเสียเงินซื้อตัวไหนดี?

คือผมมีเงินอยู่แล้ว และปัจจุบันมี 3600+ กับ 4000+(4000+ที่บ้านใส่DFI 790Fx 3600+ที่ทำงานใส่บอร์ด Asrock)แล้วมีคนจะซื้อ3600+ผมต่อ ผมเลยจะขาย3600+แล้วเอา4000+ไปใส่ที่ทำงานซะ รวมกับเงินที่มีก็ได้ 6000+นี่แหละครับ

กับงานที่บอก ผมเลือก 6000+ ครับ

Comment

ตามท่านวิกรครับ แต่จริงจะเอา 8450 ผมว่าข้ามไปที่ 9550 คุ้มกว่าครับ

Comment

เป็นผม X3 ดีกว่าคัรบเพราะว่าเท่าที่บอกงานไม่หนักเลย เอาหัวดีกว่ารันงานเบาๆหลายๆงานได้ดีกว่า

Comment

เป็นผมเอา x3 แหะๆ

Comment

เป็นผมก็เอา 3

Comment

เป็นผมเอา X2
              ไม่ก็ข้ามไป X4 เลยครับ

ผมชอบ AMD แต่ตามที่บอกแหละครับ

Comment

X2 6000+
                แหล่มกว่า ด้วย GHz

Comment

ในเมือราคามันใกล้กัน ก็เอาตัวดีกว่าดีกว่า X3

Comment

X2 แรงดีคับ ใช้ อยู่ เมื่อก่อรใช้ 3600+ พอลองเปลี่ยนมาใช้ 6000+ เห็นชัดมากคับ เร็วเปนไฟ อย่าลืม สองหัวจิงแต่ทำงานเล็กๆ ผมว่ามันก้อไม่ได้ใช้ถึง 3หัวนะคับ สู้เอา2หัวแต่หัวละ 3.0 ดีกว่าคับเเพราะเราไม่ได้ทำงานหนักถึงกับต้อง 3หัวแชร์กันคับ อย่าลือ 3.0นะ Clock 3.2 เหล่ม เย็น ผมใช้อยู่

Comment

ผมเพิ่งประกอบเสร็จวันนี้อ่ะครับ

บอร์ด ECS ยังเวอร์ชั่น 1.0 อยู่เลยครับ

Comment

6000+ อีกเสียง 3หัว เรา ฃใช้ไม่ถึง ครับ แรม ก็ต้อง 1066 อีก ไม่งั้น ไม่ เวิค ครับ

Comment

มั้ย วิ่ง 1 G เองเหรอ ลากโชว์น่อย

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
                            มั้ย วิ่ง 1 G เองเหรอ ลากโชว์น่อย
                            ลากไม่ไปครับ

Comment

เท่ไว้ก่อนคับ x2 ชอบมีกิ๊กอิก1 - -*

Comment

Working...
                              X