Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงจาก sound card มันดีมากแค่ใหนใคร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงจาก sound card มันดีมากแค่ใหนใคร

คือแบบเอางบไปลงลำโพงหมดละตอนนี่ก็เหลืออยู่ซัก5000-6000ไม่รู้จะลงอะไรเลยว่าจะลงsound card ถ้าตัวราคาสูงๆเสียงจะแตกต่างกับ ออนบอร์ดกับsound card ราคาไม่กี่100อย่างไงคับ

ปล.แล้วรุ่นในราคา2000-3000มันดีป่าวคับ

สำหรับผม ใช้ตัว Fatal1ty Gamer ( ท่าเล่นเกมผมใช้หูฟัง HS-600 )
    อย่างแรก ผมได้ยินเสียงศัตรู ไกลกว่าเดิม ( ชัดมากขั้น )
    รู้ทิศทางว่ามาจากทางไหน ( แบบทางเฉียงๆและด้านหลัง )
    ลำโพงเสียงดัง และ ไม่แตก ( ไม่ได้คิดไปเอง )
    เสียงเอฟเฟค มีเยอะขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ ( ทั้งหนัง ทั้งเกม )

ที่เหลือรอคนอื่นเพิ่มเติมละกัน แต่ผมอินเรื่อง เสียงเหมือนกันนะ มันทำให้มีชีวิตชีวามากขึ้น

Comment

ต่างกัน ราวฟ้ากับเหว ลงเลยครับ รับรอง สวรรค์

Comment

เมื่อ2-3ปีที่แล้วผมลองไปซื่อX-fi xtreame music(soundตัวแลกของผม) ทำให้ผมคิดได้ว่า ผมจะไม่กลับไปใช้ซาว์ดออนบอร์ดอีกแล้ว มันรู้สึกคล้ายๆกับคนชอบเล่นเกมส์ที่ไม่ยอมใช้การ์ดจอออนบอร์ดอ่ะ-*-

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          เมื่อ2-3ปีที่แล้วผมลองไปซื่อX-fi xtreame music(soundตัวแลกของผม) ทำให้ผมคิดได้ว่า ผมจะไม่กลับไปใช้ซาว์ดออนบอร์ดอีกแล้ว มันรู้สึกคล้ายๆกับคนชอบเล่นเกมส์ที่ไม่ยอมใช้การ์ดจอออนบอร์ดอ่ะ-*-
          เห็นภาพเลยแฮะ

Comment

ลองจับซาว แล้วจะไม่จับออนบอร์ด

Comment

ตามข้างบนเลย...

Comment

ลอง ดิ แล้วจะติดใจ

Comment

ลองจนหมดเหมือนผมแล้วเด๋วก็เลิก

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post3115843

ไปอ่านกระทู้ผมซิ อิอิ

Comment

สูงสุดสู่สามัญ อิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ลองจนหมดเหมือนผมแล้วเด๋วก็เลิก

เลิกเเล้วเอามาบริจาค ก็ได้นะครับ

Comment

แล้วมีตัวใหนแนะนำบางคับราคา2000-3000ก็พอละ

Comment

Originally posted by pondskyline View Post
                            แล้วมีตัวใหนแนะนำบางคับราคา2000-3000ก็พอละ
                            X-fi เลยครับคุ้ม

Comment

งบก็ ok แล้วครับ

ซื้อมาใช้ก็ดีกว่า on board แน่นอน

ปล.ลำโพงต้องดีๆด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่match กัน

Comment

Working...
                              X