Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยน Hardisk Notebook ครับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเปลี่ยน Hardisk Notebook ครับ ช่วยหน่อย

คือผมอยากจะเปลี่ยน Hardisk Notebook หน่ะครับ
    แต่ไม่ทราบว่าในการเปลี่ยนเนี่ยขึ้นอยู่กับ M/B ที่เราใช้รึเปล่าว่ามันรับความจุ max สุดกี่ GB
    เพราะตอนนี้ที่ใช้อยู่เป็น

Hardisk : 80 GB/SATA_Seagate/ST98823AS
    M/B : Asus Z62J
    chipset : Intel 945GM & ICH7-M
    Cpu : Genuine Intel(R) CPU T2050 @ 1.60GHz

ถ้าจะเปลี่ยนนี่ผมจะเปลี่ยนได้สูงสุดก๊ GB อ่าครับ ช่วยหน่อยครับ

ได้สุงสุดที่มีขายอยู่ ณ ตอนนี้เลยครับพี่น้อง

Comment

ขึ้นอยู่กับ SATA ครับ ปัจจุบันมีแต่อย่างนี้แหล่ะ

Comment

เอา 320 GB ไปเลย
        ถ้าเกินนี้คงหาซื้อยากหน่อย
        แบบพวกที่นำเข้ามาขายเอง(ประกันกันเองอย่างมาก 3 เดือน)ราคาไม่เกิน 3000 บาท
        แต่แบบตามร้านมีประกันยาวๆ คง 4000 กว่า

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกท่านน่ะครับ
          สงสัยช่วงเสาร์-อาทิตย์ต้องจัดใหม่ซะแล้วซัก 250 GB ซะแล้ว 2000 ต้นๆ

Comment

ตอนนี้มากที่สุด 500GB ครับ ไม่รู้เอาเข้าไทยหรือยัง แต่เห็นใน tomshardware มีข่าวว่าปี 2010 เค้าบอกว่าตั้งเป้าว่าจะผลิต 1TB สำหรับ notebook ได้

Comment

ขาย 80 ต่อผมไหม กำลังหาอยู่ต้องการด่วน

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                ขาย 80 ต่อผมไหม กำลังหาอยู่ต้องการด่วน
                เอาไปทำไรท่าน ผมมีเอาใหมเอาไปใช้ได้ ฟรี ไม่ต้องซื้อ ^^

Comment

มันไม่เกี่ยวกับไฟเหรอครับ แบบว่าเผื่อไฟไม่พอ อย่างงี้อ่ะครับ

เห็นเพื่อนให้ macbook มันบอกว่า 0 บอกว่าอัพสูงสุดได้แค่ 160gb เพราะว่าไฟจะไม่พอ

งงเลย

Comment

ไม่ เกี่ยวกับไฟไม่พอ ครับ
                    คือ HD NB จะใช้ไฟช่วง 0.45 - 0.7 mA หรืออาจจะมีมากกว่านั้น ซื่ง ไฟเลี้ยงพอแน่ๆ
                    ถ้างั้นต้องเดินหาดูดีๆ ครับ อาจจะได้ แบบใช้ไฟน้อย
                    บางทีเค้าก็ว่า ยิ่ง แอมสูงๆ ยิ่งดี แต่ผม ว่า แอมต้ำๆ ก็ใข้ NB ได้นานขึ้น

Comment

Working...
                    X