Announcement

Collapse
No announcement yet.

EN 8800 GT 512 Mb /กับ Crysis เป็นยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EN 8800 GT 512 Mb /กับ Crysis เป็นยังไงบ้าง

EN 8800 GT 512 Mb เป็นยังไงบ้างครับ ตอนนี้ใช้อยู่ รุ่นที่แถม เกมส์ company hero อ่ะงับ ไม่ทราพ ว่าตัวนี้ พอได้ล่ะยัง ถ้าจะเล่น Crysis ในความละเอียด 1440*900 ....
    สเป็คเครื่องของผม Cpu Intel E6300 Ram DDR2 2.5 G / harddisk 160/120/80 Sata
    Mainbord Asus P5k / Dvdrw Stata LG Blueray / Monitor Acer p223w /การ์ดจอ ก็เป็น 8800 Gt อ่ะครับ ไม่ทราพว่าต้องเพิ่มอะไรอีกหรือป่าว ครับ ให้แรงๆ หน่อย .... ตอนนี้คิดอยากจะเปลี่ยนบอร์ด อยู่ ไม่ร้ใช้รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำ หน่อย น่ะครับ ...
    อีกอย่าง สเป็ค ผมขนาดนี้ ควร จะใช้ Power supply กี่วัตร ดีงับ ถึงจะพอ (หรือใช้ยี่ห้ออะไรดี ที่ไม่แพงมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ... ขอบคุณมากครับ

สบายๆ (ไม่ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ อื่น ละ)
    แล้วตอนนี้ ใช้ PSU อะไรอยู่
    400W เต็มขึ้นไป (แนะนำเป็น Enermax 460W)

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Gview อ่ะครับ เป็นรุ่น 550 w ซื้อ มา 1400 บาทเองครับ ไม่รู้จะดีหรือป่าว(ช่วยแนะนำ หน่อยล่ะกันครับ .. ขอราคาด้วยยิ่งดี) .. มีความรู้สึกว่า ของ psu Geview เนี่ย ไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับเลยอยากจะเปลี่ยน ... และอีกอย่าง เปลี่ยน Cpu เป็น Intel E8400 จะดีหรือป่าว งับ ....ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by onlinehero View Post
        ตอนนี้ผมใช้ Gview อ่ะครับ เป็นรุ่น 550 w ซื้อ มา 1400 บาทเองครับ ไม่รู้จะดีหรือป่าว(ช่วยแนะนำ หน่อยล่ะกันครับ .. ขอราคาด้วยยิ่งดี) .. มีความรู้สึกว่า ของ psu Geview เนี่ย ไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับเลยอยากจะเปลี่ยน ... และอีกอย่าง เปลี่ยน Cpu เป็น Intel E8400 จะดีหรือป่าว งับ ....ขอบคุณมากครับ
        จะเอาไไปเล่นเกมส์หรือ
        E6300 เหลือเฟือยมากมาย
        ถ้าจะซื้อ E8400 + GF8800GT
        ให้ใช้ E6300 + GF9800GX2 จะเล่นเกมส์แรงกว่าเยอะ
        * แค่ E2140 @ 3.2GHz ของผมนี้ก็เหลือเฟือย ละ

Comment

ีมีงบลง PSU ก่อนดีก่าคับ

Comment

E6300 ถ้าใช้ความเร็วเดิม น่าจะไม่รอดนะครับ

Comment

ตั้งงบ ใว้ 15000 บาทอ่ะครับ ที่พอใช้จ่ายได้ จะเพิ่มอะไร ดี .............. แมนบอร์ดได้ล่ะหรองับ มะต้องเปลี่ยนหรองับ ... ตอนแรกคิดว่าบอร์ดไม่แรง หรือป่าว หรือผมคิดไปเอง .... ขอความคิดเห็นด้วย น่ะครับ ช่วยชี้แนะด้วย ..........ขอบคุณงับ

Comment

ถ้าเล่น crysis เสปคนี้ก็โอเคแล้วครับอาจมีกระตุกนิด ๆ หน่อย ๆ ในบางฉาก แต่แนะนำว่าให้โอเวอร์คล๊อกซีพียูให้วิ่งเกิน 2.2 Ghz ครับ

Comment

เอ้... ช่วยบอกวิธีโอเวอร์ คล๊อก ได้ป่ะครับ หรือใช้โปรแรกมอะไร เพราะทำไม่เป็นอะครับ ......... และถ้าโอเวอร์ คล๊อกแล้ว จะมีผลต่อเครื่องหรือป่าว ครับ ....(อย่างไรบ้าง)... ขอความรู้หน่อยน่ะครับ ........ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by onlinehero View Post
                    EN 8800 GT 512 Mb เป็นยังไงบ้างครับ ตอนนี้ใช้อยู่ รุ่นที่แถม เกมส์ company hero อ่ะงับ ไม่ทราพ ว่าตัวนี้ พอได้ล่ะยัง ถ้าจะเล่น Crysis ในความละเอียด 1440*900 ....
                    สเป็คเครื่องของผม Cpu Intel E6300 Ram DDR2 2.5 G / harddisk 160/120/80 Sata
                    Mainbord Asus P5k / Dvdrw Stata LG Blueray / Monitor Acer p223w /การ์ดจอ ก็เป็น 8800 Gt อ่ะครับ ไม่ทราพว่าต้องเพิ่มอะไรอีกหรือป่าว ครับ ให้แรงๆ หน่อย .... ตอนนี้คิดอยากจะเปลี่ยนบอร์ด อยู่ ไม่ร้ใช้รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำ หน่อย น่ะครับ ...
                    อีกอย่าง สเป็ค ผมขนาดนี้ ควร จะใช้ Power supply กี่วัตร ดีงับ ถึงจะพอ (หรือใช้ยี่ห้ออะไรดี ที่ไม่แพงมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ... ขอบคุณมากครับ
                    ตะกี้ดูไม่ละเอียด P223w ใช่ powersupply หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ต้องเปลี่ยนด้วยนะครับ ต้องซัก 460w ขึ้นไปครับ ญี่ห้อ ก็ cooler master, enermax, gigabyte ครับ
                    ส่วนการโอเวอร์คล๊อก ลองไปดูที่หน้าแรกเว็บโอเวอร์คล๊อกโซนมีสอนวิธีอยู่ครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า โอเวอร์คลีอกโซน

Comment

ลาก E6300 ซัก 400*7 2.8GHz ก็พอครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยน่ะครับ

Comment

Working...
                        X