Announcement

Collapse
No announcement yet.

บริการหลังขาย Lenovo นี้ดีมากไหมคับ บริการดีอยู่ระดับไหนคับ ในทุกยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บริการหลังขาย Lenovo นี้ดีมากไหมคับ บริการดีอยู่ระดับไหนคับ ในทุกยี่ห้อ

บริการหลังขาย Lenovo นี้ดีมากไหมคับ บริการดีอยู่ระดับไหนคับ ในทุกยี่ห้อ

เทียบไงดี อยากได้ Lenovo กำลังตัดสินใจซื้ออาทิตย์นี้แล้ว

HP , Sony , คอมแพ็ค , Dell , Toshiba ,Acer

อันไหนดีสุดเรียงตามมาคับ กลัวมากที่ พอเครื่องเสีย แล้วเคลมห่วย รอนาน

ขอบคุณคับ

ตามความรู้สึกผมตัด HP ออกไปก่อนครับ
    ลองพิมพ์ชื่อนี้ในพันทิปดูจะเห็นแจ้งแทงตลอด

ตัดออกลำดับที่สอง Acer อันนี้ไม่ชอบเป็นการส่วนตัวไม่ประทับใจในบริการตอนเพื่อนเอาจอ LCD ไปเคลม

ส่วนเรื่องอื่นๆไม่มีความเห็นครับ

Comment

Originally posted by poptepleela View Post

เทียบไงดี อยากได้ Lenovo กำลังตัดสินใจซื้ออาทิตย์นี้แล้ว

HP , Sony , คอมแพ็ค , Dell , Toshiba ,Acer

อันไหนดีสุดเรียงตามมาคับ กลัวมากที่ พอเครื่องเสีย แล้วเคลมห่วย รอนาน

ขอบคุณคับ
      ความคิดของผมน่ะ เรียงจากดีไปน้อยน่ะ
      1.Dell
      2.asus.Lenovo .Toshiba
      3.Sony .Acer
      4.HP

เรื่องบริการหลังขายคงไม่มีใครสูเดลได้หลอกครับ

Comment

สำหรับผม แล้วแต่ 0 ที่เลือกใช้บริการคับ

Comment

เคยเอาเครื่องไปเปลี่ยน lcd cable นะ แปปเดียวไม่นาน
          แต่ต้องไปที่ศูนย์ใหญ่นะ ตึกชาญอิสระ2
          www.value.co.th ก่อนซ่อม อีเมล์ไปถามก่อนก็ได้เผื่อจะได้ไม่ต้องรอนาน

Comment

+1 นะครับ

1.Dell
            2.asus.Lenovo .Toshiba
            4.HP

ความคิดเห็นผม ตอนนี้ เชีย Lenovo กับ Toshiba มากครับ ตอนนี้ ถือว่า กำลังมาแรง ใน มองในแง่ สเปค - ความคุ้มค่า - ราคา

ส่วนบริการหลังการขาย เค้าจะเป็น บิซิเนส ครับผมว่านะ บริการโอเคทีเดียวครับผม

Comment

ผมว่าเครื่องคงมีปัญหาหลังประกันหมดอะครับ ผมก็เคยใช้ ตอนอยู่ในประกันไม่เคยมีปัญหาอะครับ

แต่ตอนนี้ความทนดรอปลงมาเยอะแล้วครับไม่เหมือนตอนเป็นไอบีเอม

ตอนนี้ที่ทนและคุ้มเอา dell ดีกว่าครับ

Comment

0 Dell ซีคอน
                แย่ มาก ๆ
                ไม่ควร ซื้อ เด็ดขาด
                บริการไม่ได้เรื่องเรย
                ผม เอา เครื่องไป ซ่อม ปัญหา เดิม ๆ 3-4 รอบ ก็ ไม่หาย
                ไม่ ยอมเปลี่ยนให้ด้วย
                เรยไป ซ่อมที่อื่น เรย

Comment

DELL ไม่ได้เรียก มา onsite ได้ไม่ใช่หรอ มีศูนย์ด้วยหรอเนี่ย

Comment

1.Dell
                    2.asus.Lenovo
                    4.HP

เห็นด้วยยกเว้น Toshiba เป็นความไม่ชอบส่วนตัว เพราะโน้ตบุ๊คตัวเกือบห้าหมื่นเพื่อนผมซื้อมาเมื่อหลายปีก่อน ใช้ได้เดือนเดียวลงวินดโวแล้วไม่สามารถหาการ์ดจอได้ สุดท้ายก็ตั้งไว้เป็นอนุสรเตือนใจ

Comment

Originally posted by chawin007 View Post
                      DELL ไม่ได้เรียก มา onsite ได้ไม่ใช่หรอ มีศูนย์ด้วยหรอเนี่ย
                      กำลังงว่าท่าน kanadeaw ไปส่งศูนย์ซ่อมได้ไงหว่า ปกติเขามีแต่ onsite ไม่ใช่หรอคับ

ป.ล. quote ผิดคนอีกละ T_T

Comment

Originally posted by spiritfire View Post
                        กำลังงว่าท่าน kanadeaw ไปส่งศูนย์ซ่อมได้ไงหว่า ปกติเขามีแต่ onsite ไม่ใช่หรอคับ

ป.ล. quote ผิดคนอีกละ T_T
                        +1 ครับ ผมว่าน่าจะเป็นร้านซ่อมหรือขายมากกว่านะ

Comment

Working...
                        X