Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard 1156 ของ Intel ตัวไหนเหมาะกับ i5 760 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard 1156 ของ Intel ตัวไหนเหมาะกับ i5 760 ดีครับ

Mainboard 1156 ของ Intel ตัวไหนเหมาะกับ i5 760 ดีครับ

งบน้อย Gigabyte P55 UD3L - 3390 ฿
    งบปานกลาง Asus P7P55D-E / Gigabyte P55A UD3P - 5350 ฿
    งบเยอะ ASUS MAXIMUS III EXTREME - 12500 ฿ /

Comment

intel DH55HC -3590บาท
      intel DP55WB -3290บาท
      intel DP55WG - 5190บาท

Comment

ไม่บอกงบอย่างนี้

ASUS MAXIMUS III EXTREME

จัดไปอย่าให้เสีย

เป็น 1156 1 ในไม่กี่ตัวที่ SLI 16x 16x

Comment

ถ้า ไม่ซีเรียส p55a-ud3p ตัวนี้ก็ดีนะคับใช้อยู่นิ่งใช้ได้เลยคับ ไม่ค่อยร้อนด้วย

ส่วน p55a-ud4p ซับพอร์ท ทั้งคู่อ่ะคับ ทั้ง sli เอ็นวีเดีย และ คอสฟาย เอทีไอ ก่ะแรนเพิ่มมาอีกพอร์ทนึง แล้ว ความเร็วมันก็วิ่งเร็วกว่า ถ้าใช้2การ์ดมันจะวิ่ง 16กับ8 x อ่ะคับ

ส่วนตัว ud3p มันได้แค่คอสฟายอย่างเดียวอ่ะคับ การ์ดมันวิ่งแค่ 16กับ4 x อ่ะคับ แล้วก็ไม่ซับพอร์ท sli ของ เอ็นวีเดีย อ่ะคับ เรียกง่ายๆ ทำมาสำหรับ ซื้อ ati มาเล่นอ่ะคับ เพราะตัวบอร์ดมันซับพอร์ทแค่ ati เท่านั้นอ่ะคับ
          Last edited by puyzeeds; 2 Oct 2010, 04:00:27.

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
            ตัวนี้จัดไป ครบสมบูรณ์
            USB3.0 CF/SLI RAID

Comment

Originally posted by Yokboa View Post
              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
              -0- ราคาน่าจับ จอง แต่ไม่เคยลองมาสัมผัส อิอิ^-^

Comment

asrock h55m-le 2190.-

Comment

M3F

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                    M3F
                    ซัก 3500 กำลังดี
                    ok

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      งบน้อย Gigabyte P55 UD3L - 3390 ฿
                      งบปานกลาง Asus P7P55D-E / Gigabyte P55A UD3P - 5350 ฿
                      งบเยอะ ASUS MAXIMUS III EXTREME - 12500 ฿ /
                      Originally posted by BEAM ME06 View Post
                      intel DH55HC -3590บาท
                      intel DP55WB -3290บาท
                      intel DP55WG - 5190บาท
                      Originally posted by birtbirt_p View Post
                      ไม่บอกงบอย่างนี้

ASUS MAXIMUS III EXTREME

จัดไปอย่าให้เสีย

เป็น 1156 1 ในไม่กี่ตัวที่ SLI 16x 16x
                      Originally posted by puyzeeds View Post
                      ถ้า ไม่ซีเรียส p55a-ud3p ตัวนี้ก็ดีนะคับใช้อยู่นิ่งใช้ได้เลยคับ ไม่ค่อยร้อนด้วย

ส่วน p55a-ud4p ซับพอร์ท ทั้งคู่อ่ะคับ ทั้ง sli เอ็นวีเดีย และ คอสฟาย เอทีไอ ก่ะแรนเพิ่มมาอีกพอร์ทนึง แล้ว ความเร็วมันก็วิ่งเร็วกว่า ถ้าใช้2การ์ดมันจะวิ่ง 16กับ8 x อ่ะคับ

ส่วนตัว ud3p มันได้แค่คอสฟายอย่างเดียวอ่ะคับ การ์ดมันวิ่งแค่ 16กับ4 x อ่ะคับ แล้วก็ไม่ซับพอร์ท sli ของ เอ็นวีเดีย อ่ะคับ เรียกง่ายๆ ทำมาสำหรับ ซื้อ ati มาเล่นอ่ะคับ เพราะตัวบอร์ดมันซับพอร์ทแค่ ati เท่านั้นอ่ะคับ
                      Originally posted by Yokboa View Post
                      Originally posted by ittipatakk View Post
                      Originally posted by TWK. View Post
                      ซัก 3500 กำลังดี
                      ok
                      ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับผม

มีข้อสงใสครับทำไม ถึงเลือกใช้ Gigabyte กันอ่ะครับ มีข้อดี ข้อเสีย ไรบ้างอ่ะครับ
                      ส่วนตัวผมอยากได้บอดที่มีความ เสถียน อึด (ไม่ได้เอาไป OC ครับ)

Comment

Originally posted by jmodify View Post
                        ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับผม

มีข้อสงใสครับทำไม ถึงเลือกใช้ Gigabyte กันอ่ะครับ มีข้อดี ข้อเสีย ไรบ้างอ่ะครับ
                        ส่วนตัวผมอยากได้บอดที่มีความ เสถียน อึด (ไม่ได้เอาไป OC ครับ)
                        ไม่ oc เน้นอึด เปิดยาว asrock จัดไป

Comment

ผมชอบ asus อะ

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
                            ไม่ oc เน้นอึด เปิดยาว asrock จัดไป
                            อึดอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องเสถียนด้วยครับ อิอิ

Comment

Gigabyte ทนและเสถียร ( P55A UD7 )

Comment

Working...
                              X