Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนการ์ดจอขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนการ์ดจอขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ MSI GT440 ddr3 1gb ส่วน PSU550w ครับ
    เมนบอร์ด ASRock H61M-HVS
    จะสามารถเปลี่ยนเป็นการ์ดจอมือสองอะไรได้บ้างอ่ะครับ งบประมาณไม่เกิน 3500บาท
    เคสไม่ได้ใหญ่มากครับ แล้วสายต่อ 6pin การ์ดจอจะมีมาให้ไหมอ่ะครับ หรือหาซื้อเพิ่มได้ที่ไหน
    สาย6pinใช้ต่อเข้ากับช่องจ่ายไฟสายเดียวกับที่ไว้ต่อเข้าพัดลมตัวอื่นใช่ไหมครับ
    พอดีลองเปิดเช็คตะกี้ไม่มีสายเหลือเลยเพราะเสียบพัดลมหมด แต่สายพัดลมจะมีสายต่อพ่วงมาให้ด้วยอ่ะครับ(ไม่มีความรุ้ด้านนี้เลยครับ สงสัย)
    ช่วยหน่อยคร้าบบ ตอนนี้เล็ง GTX650 กับ GTX750ti ไว้ครับ

**เพิ่มเติมนิดนึงครับ พอดีตัวGT440 เสียครับ บวกกับตอนนี้เงินมีไม่พอที่จะตัวแรงๆได้เลย งบ 3500 ก้เข้าเนื้อลึกมากครับ เลยหาราคาช่วงนี้ทดแทนไปก่อนรอปีหน้าครับ
    Last edited by planxthane; 24 Sep 2015, 19:22:50.

Originally posted by planxthane View Post
    ตอนนี้ใช้ MSI GT440 ddr3 1gb ส่วน PSU550w ครับ
    เมนบอร์ด ASRock H61M-HVS
    จะสามารถเปลี่ยนเป็นการ์ดจอมือสองอะไรได้บ้างอ่ะครับ งบประมาณไม่เกิน 3500บาท
    เคสไม่ได้ใหญ่มากครับ แล้วสายต่อ 6pin การ์ดจอจะมีมาให้ไหมอ่ะครับ หรือหาซื้อเพิ่มได้ที่ไหน
    สาย6pinใช้ต่อเข้ากับช่องจ่ายไฟสายเดียวกับที่ไว้ต่อเข้าพัดลมตัวอื่นใช่ไหมครับ
    พอดีลองเปิดเช็คตะกี้ไม่มีสายเหลือเลยเพราะเสียบพัดลมหมด แต่สายพัดลมจะมีสายต่อพ่วงมาให้ด้วยอ่ะครับ(ไม่มีความรุ้ด้านนี้เลยครับ สงสัย)
    ช่วยหน่อยคร้าบบ ตอนนี้เล็ง GTX650 กับ GTX750ti ไว้ครับ
    เก็บเพิ่มไป 950ti เลยครับ ค่อยเปลี่ยน

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
      เก็บเพิ่มไป 950ti เลยครับ ค่อยเปลี่ยน
      ตอนนี้การ์ดตัวเก่าพังครับ แล้วหาเงินไม่ทัน เลยหาทดแทนไปก่อนอ่ะครับ

Comment

Working...
      X