Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามราคากลางๆ ตอนนี้ INTEL E8200 ราคาเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามราคากลางๆ ตอนนี้ INTEL E8200 ราคาเท่าไรครับ

สอบถามราคากลางๆ ตอนนี้ INTEL E8200 ราคาเท่าไรครับ มือ2

จะไปซื้อหรือจะเอาพวก E6600-6550-6750 +ราคาด้วยครับ มือ2
    Last edited by nikom1806; 4 Feb 2009, 16:28:57.

ตอนนี้คงหาซื้อยาก นะ
    เพราะไม่มีของ ละมั้ง
    ราคาน่าจะ E8400 - 5000 ฿ (+- นิดหน่อย โดยประมาณ มือ1) มือ 2 ก็ตามตกลง
    ส่วน E6xxx นี้ยิ่งหาซื้อยากใหญ่ เลย มือ1 นะ ราคาก็ไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ตอนนี้คงหาซื้อยาก นะ
      เพราะไม่มีของ ละมั้ง
      ราคาน่าจะ E8400 - 5000 ฿ (+- นิดหน่อย โดยประมาณ มือ1) มือ 2 ก็ตามตกลง
      ส่วน E6xxx นี้ยิ่งหาซื้อยากใหญ่ เลย มือ1 นะ ราคาก็ไม่แน่ใจ
      แล้ว e7xxx ดีมั้ย

Comment

E8200 C0 แถวๆ 4000 บาทขึ้นไปครับแล้วแต่ประกัน+ของ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          E8200 C0 แถวๆ 4000 บาทขึ้นไปครับแล้วแต่ประกัน+ของ
          แล้วพวกล็อตแลกๆกี่บาท
          ปล.ของครบ

Comment

ผมมี E8200 นะ อยู่บ้านเกาะ

Comment

4000-4500...ล็อตเดียวกันกับผม...43-44 ต่ำกว่านี้เก็บครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ผมมี E8200 นะ อยู่บ้านเกาะ
                ไวชิหาย

Comment

ผมได้มาแล้ว e8200 CO 3,900

ตัวนี้มันดีมั้ยครับ

Comment

ดีครับ สำหรับ รุ่นต่ำสุดใน E8000 Series

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ดีครับ สำหรับ รุ่นต่ำสุดใน E8000 Series
                      หรอครับแสดงว่ามีตัว e8200 ตัวอื่นห่วยกว่านี้อีกหรอครับหรือว่ามีตัวเดียว

Comment

อืม... E8200 เหรอครับ

โชคดีก็เจอตัวใช้ไฟต่ำๆ (สำหรับ8200) เล่นที่ 4Ghz ได้เสถียร (1.3 - 1.325)

ถ้าซวยหน่อยก็ มี 1.45 - 1.55 ครับ

หมายถึง ท่านจะต้องจ่ายค่าไฟแพงขึ้นและ ต้องการซิงค์ระบายความร้อนที่มีประสิทธิภาพมากขึ้น แล้วท่านจะต้องเสียเงินไปซื้อฮีตซิงค์ดีๆมาช่วยดับร้อนมันอีก สรุปคือ มีแต่เสียกับเสีย(เงิน) ครับ

ยังไงก็ลอง o/c ดูนะครับ จะได้ใช้งานคุ้มๆแรงๆครับ

Comment

ตัวนี้ ติดข้างกล่องว่า 1.25 v max แต่ใส่ไปใน board in bios บอกว่า 1.15 งงเลย
                          ปล. ไฟ1.28 ไปที่ 3.5g ครับ แบบนี้พอจะโชคดีมั้ย..

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
                            ตัวนี้ ติดข้างกล่องว่า 1.25 v max แต่ใส่ไปใน board in bios บอกว่า 1.15 งงเลย
                            ปล. ไฟ1.28 ไปที่ 3.5g ครับ แบบนี้พอจะโชคดีมั้ย..
                            เอามาแลกe5200 ผมใช้สัก 2วันก่อนดิครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตัวนี้ไฟต่ำจริงรึเปล่า

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                              เอามาแลกe5200 ผมใช้สัก 2วันก่อนดิครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตัวนี้ไฟต่ำจริงรึเปล่า
                              เย้ย...

ผมพูดจริงนะ ผมยังงงอยู่เลยตอนเย็นต้องกลับไปดูไหม่

มีเรื่องถามต่อแล้วจำพวก

ไฟใน board msi p35 neo2
                              - fsb
                              -sb
                              -nb
                              -nb core
                              มันสำคัญยังใงอ่าครับตอนผมลากเพิ่มแต่ ไฟ cpu อย่างเดียวมันก็ไป

Comment

Working...
                              X