Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลง Windows7 All Edition แบบละเอียด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลง Windows7 All Edition แบบละเอียด

Windows7 เป็นวินโดวตัวใหม่ของทาง MS ที่จะออกจำหน่ายจริงในวันที่ 22 ตุลาคม

หลาย ๆ คน คงเคยได้ทดลองกันไปแล้วในเวอร์ RC ต่าง ๆ วันนี้ผมขอเอาวิธีลง มาให้เผื่อบางคน อยากลงแต่ลงไม่เป็น
    ทำตามภาพได้เลยนะครับ

กด Install Now

เลือกเวอร์ชั้นที่จะลงครับ บางคนอาจไม่มีก็ไม่เป็นไร (แผ่นนี้ผมโมเองครับ)

ทำตามภาพเลยครับ

ตามภาพเลยครับ

ขั้นตอนนี้จะเป็นวิธีเข้าไป Format Drive

กด Format ซะ

รอๆ

คอมจะรีสตาร์ท

ใส่ชื่อคอมเราเข้าไป

ตั้งพาส จะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้

ใส่ CD KEY ถ้ามี Key แท้ก็ใส่ได้เลย แต่ถ้ายังก็ทำตามภาพเลยครับ

เลือกตามภาพเลย

เลือก TIME Zone

เลือก Network

เรียบร้อย

มาแล้ว win7 ของเรา

ปล. อย่าลืมช่วยกันสนับสนุน Software แท้ด้วยนะครับ
    Last edited by patrickzaa; 5 Aug 2010, 00:59:24.

แล้วถ้า Network ใช้แบบ Home หละคะจะแตกต่างกันแค่ไหน??

Comment

แต่ละ Net Work มันก็ต่างกันที่
      Home network ความปลอดภัยจะต่ำ เน้นการแชร์ไฟล์ให้กันและกัน
      Work network ควมปลอดภัยปานกลาง แชร์ไฟล์ได้แต่ต้องมีรหัสผ่าน
      Public network ความปลอดภัยสูง ไม่เก็บพาสเวิร์ดและไม่แชร์ไฟล์

ถ้าไม่รู้จะเลือกไรก็เลือก Public network ไปก็ได้ครับ

Comment

พอๆ กับลง Vista

Comment

วิธีลงก็เหมือน Vista แหละครับ ถ้าใครเคยลง Vista ก็ลง windows 7 ได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
            วิธีลงก็เหมือน Vista แหละครับ ถ้าใครเคยลง Vista ก็ลง windows 7 ได้เหมือนกัน
            วิธีลงก็เหมือนกัน แต่หลายคนในบอร์ดนี้ เคยใช้ vista กันหรือยัง?? ผมเอามาลงเผื่อบางคนลงไม่เป็นหรือไม่เคยลงวินโดวเลย เอาไว้ดูจะได้ทำเป็น

Comment

Comment

ขอบคุณในน้ำใจครับ โดดจากXPมาเล่นWin7เลย

Comment

เหมือน Vista ยังกะแกะ --*

Comment

ทำไมเวลาผมลงไม่มี ให้เลือก drive option เพื่อ format drive

Comment

เป็นแผ่นโมมาหรือป่าวคะ

Comment

Originally posted by CK View Post
                        ทำไมเวลาผมลงไม่มี ให้เลือก drive option เพื่อ format drive
                        ถ้า เข้าโดย วินโดว์โหมด จะๆไม่มีครับ ต้องเข้าแบบ dos ให้แผ่นบู๊ต เข้าตอนแรก อ่านแล้ว งงไหมนิ อิอิ

Comment

วิธีไม่อยากได้ อยากได้ข้อมูลดิบๆหรือสุกแล้วก็ได้

Comment

เพิ่งลงเสร็จเมื่อกี้ ใช้เวลาในการ (quick)format กับ install ไม่ถึงครึ่งชม เร็วดีเหมือนกัน
                            แต่กินแรมเยอะกว่าที่คิดแฮะ

Comment

น้ำใจช่างงามนักขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X