Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวิธีการเคลมสินค้าของ Com7 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวิธีการเคลมสินค้าของ Com7 หน่อยครับ

คือผมจะเอาเเรมไปเคลม ผมเลยอยากถามว่าถ้าจะเอาไปเคลมนี่ต้องเอาไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่ที่ กรุงเทพ

อย่างเดียวหรอครับ เราสามารถเอาไปเคลมตามศูนย์ SERVICE CENTER ตามจังหวัดต่างๆได้หรือ

ปล่าวครับ คือพอดีขี้เกียจไปถึงกรุงเทพนะครับ (เปลืองค่ารถ) กะจะลองไปที่ศูนย์ COM7 ที่ขอนเเก่นดู

ไม่ทราบว่าจะได้หรือปล่าวครับ เเล้วของ COM7 เนี่ย เคลมนานหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

เอาไปเคลม ผ่านศูนย์ตามต่างจังหวัดก็ได้นะครับ คงใช้เวลาราวๆ1-3อาทิตย์มั้ง ผ่านตัวแทนโดยตรง

จะเร็วกว่าผ่าน ร้านอื่นแล้วให้ร้านอื่นส่งต่อครับ

Comment

โหเป็นอาทิตย์ๆเลยหรอครับ เเล้วตูจะเล่นอะไรหว่า

เเล้วถ้าเอาไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่เลย เเล้วจะรอรับของภายในวันนั้นได้เลยหรือปล่าวครับ ถ้ามีของพอดี

อันที่จริงอยากให้ตอนเอาไปเคลมตามศูนย์ต่างจังหวัด เเล้วถ้ามีของก็รอรับของภายในวันนั้นได้เลย

Comment

ดันหน่อยจ้า

Comment

ดันขึ้นไปหน่อยครับ อยากทราบความเห็นของท่านที่เคยไปเคลมของกับ COM7 ครับ

Comment

ผมเคยเอาVGA ไปเครมที่ 0 ขอนแ่ก่นมาครับ เค้าบอกไม่มีของ แล้วเขาก็ออกบิลให้ผม อาทิตเดียวได้ครับของใหม่เลย- -

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
              ผมเคยเอาVGA ไปเครมที่ 0 ขอนแ่ก่นมาครับ เค้าบอกไม่มีของ แล้วเขาก็ออกบิลให้ผม อาทิตเดียวได้ครับของใหม่เลย- -
              อาทิตย์เดียวนี่เค้ารอของใหม่เข้าทางศูนย์หรือส่งของเคลมเราไปกทม.เเล้วเปลี่ยนตัวใหม่เเล้วเอากลับมาครับ

ว่าเเต่ศูนย์ COM7 ขอนเเก่นอยู่เเถวไหนหรอครับ พอจำได้ป่ะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

มันแล้วแต่ว่า เค้าจะซ่อมได้รึเปล่านะครับ ถ้าซ่อมได้ก้อแปปเดียว ถ้าซ่อมไม่ได้ ก้อต้องเปลี่ยน ซึ่งก้อขึ้นอยุ่อีกว่าจะมีเปลี่ยนรึเปล่า คือพวกนี้เค้าจะซ่อมก่อน ถ้าไม่ได้ เค้าจะส่งไปที่ศุนย์ อย่าง kingston ก้อส่งไปโรงงานนั้นอ่ะครับ เพื่อรอของใหม่
                ถาม synnex มา แล้วแต่กรณีด้วยนะ

Comment

ของผมเคยเคลมการ์ดจอ Spark กับไมโครแวร์ ล่อไปเกือบสองเดือน นานเหลือแดก

Comment

ดันไปหน่อยครับ

Comment

เหมือนกันเลย แรม เริ่มไปแล้ว

Comment

Working...
                      X