Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Program เพิ่มไฟให้ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Program เพิ่มไฟให้ CPU หน่อยครับ

แล้วอยากทราบว่าการเพิ่มนั้นควรเพิ่มทีละเท่าไหร่ครับ

เพราะผมคิดว่าผม OC แล้วเหมือนกับว่ามันไม่ค่อยเสถียลเท่าไหร่ เหมือนไฟไม่พอครับ

PD 820 ครับ

ก็เพิ่มในbiosไงครับ เพิ่มเท่ไหร่ก็แล้วแต่ชอบเลย อย่าคิดไปเองว่าไม่เสถียร หาโปรแกรมเทสก่อนค่อยว่ากันอีกที

Comment

Bios ผมเพิ่มไฟ ไม่ได้ครับ P5vdc-x

Comment

Originally posted by MaYa View Post
        Bios ผมเพิ่มไฟ ไม่ได้ครับ P5vdc-x
        ถ้า bios เพิ่มไฟไม่ได้ ก็เพิ่มไฟไม่ได้ครับโปรแกรมอะไรก็เพิ่มไม่ได้

Comment

Originally posted by MaYa View Post
          เคยใช้มาครับ บอร์ด ASUS P5vdc-x นี้นะ (ขายไปละ) ปรับอะไรได้น้อย และเพิ่มไฟ CPU ไม่ได้ครับ ชิป VIA ลากได้ไม่เกิน 10 % ของ CPU หรอกครับ P4 3.0 (630) ผมเคยลากได้ แค่ 3.30 เอง (220 * 15) หุหุหุ
          ลงทุน ซื้อเมนบอร์ดใหม่ก็ยังเพิ่มไฟไม่ได้อยู่ดี หึหึหึ เศร้า

Comment

งั้นก็เซงครับ........

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมคงต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ละ..

Comment

ไบออสยังเพิ่มไม่ได้แล้วอะไรมันจะเพิ่มได้หละคับ

หาวิธีmodเอาละกันคับ

Comment

Working...
              X