Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า PSU เสียจะมีอาการอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า PSU เสียจะมีอาการอย่างไรครับ

ถ้า PSU เสียจะมีอาการอย่างไรครับ
    อีกอย่างครับ คือผมเปิดเครื่องทำงานไว้ประมาณ 2 วัน แล้ว shutdown ผลคือ มันดับแต่หน้าจอครับ พัดลม CPU ยังหมุนอยู่
    Last edited by ICEA; 28 Aug 2008, 16:05:53.

เปิดไม่ติด หรือ ติดๆดับๆครับ

Comment

ระเบิดครับ

Comment

คือเมื่อวานเครื่องเปิดแต่ไม่มีอะไรขึ้นที่หน้าจอครับ คือปกติจะได้ยินเสียง ติ๊ด ของอาร์ดดิส แล้วจะมีตัวหนังสือวิ่งขึ้น
        แต่เมื่อวานตัวหนังสือไม่มีอะไรมาเลย
        มันเกี่ยวกับ PSU ไหมครับ

Comment

Originally posted by ICEA View Post
          คือเมื่อวานเครื่องเปิดแต่ไม่มีอะไรขึ้นที่หน้าจอครับ คือปกติจะได้ยินเสียง ติ๊ด ของอาร์ดดิส แล้วจะมีตัวหนังสือวิ่งขึ้น
          แต่เมื่อวานตัวหนังสือไม่มีอะไรมาเลย
          มันเกี่ยวกับ PSU ไหมครับ
          ลองเช็คแรมดูครับ ถอดออกมาเอายางลบถูขา

แต่อาการอย่างที่ว่านี่เหมือนกับไม่ได้ใส่ CPU เมนบอร์อาจมีปัญหาก็ได้ครับ

Comment

ประเภทเปิดติดแต่หน้าจอไม่ขึ้น+ไม่มีเสียง อาการนี้น่ากลัวครับน่ากลัวว่างานใหญ่จะเข้า ลองถอดการ์ดจอไปเสียบออนบอร์ดดูก่อน(ถ้ามี) หรือถอดมาขัดขาเสียบเอาแรมมาขัดด้วยก็ดีครับ ลองดูก่อน

Comment

ลองปรับตัว W ด้านหลังสิครับ ผมปรับแล้วลืมเปลี่ยนกลับ ระเบิดเลย ฟิวส์กระจุยอ่ะท่าน

Comment

Working...
              X