Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย Xbox360 ของแท้ดูยังไง หาซื้อได้ที่ไหน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย Xbox360 ของแท้ดูยังไง หาซื้อได้ที่ไหน ?

จะซื้อจอยแพดไว้เล่นเกม ในคอมอีกสักตัวนึงครับ

ตอนนี้ใช้ Saitek P2900 Wireless อยู่ 1,950.-

เห็นว่าจอย Xbox 360 สามารถเสียบใช้กับคอมได้ ก็เลยสนใจขึ้นมา ดีไซน์ก็สวยครับ ชอบตั้งแต่เห็นเลย

เลยจะถามว่า ของแท้ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วมีวิธีสังเกตุยังไงครับ

ระหว่างของแท้กับของเทียม มันต่างกันตรงไหน

แล้วที่สำคัญ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

รอคนมาตอบน่ะคะที่รัก อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
      รอคนมาตอบน่ะคะที่รัก อิอิ
      จ๊ะ ๆ อ่านหนังสือรอผู้รู้มาตอบจ๊ะ

Comment

ผมรู้แต่ว่า ของแท้จะเเพงกว่าของปลอมเท่านั้นเองอะครับ

เหอะๆ(แอบเนียน)^_^

Comment

ไม่ยักรู้ว่า มีของปลอม แฮะ
          ตัว Joy Wireless หาได้ตามร้านเกมส์ Console ที่ขาย XBOX360 ทั่วไป ราคาประมาณ 1600
          แต่ซื้ัอมาแล้ว ต้องซื้อ Wireless Receiver อีก ราคา ประมาณ 800 (น่าจะมีรุ่นที่มี Controller + Receiver แต่คงไม่ค่อยมีคนเอามาขาย)

ลองดูราคา http://www.nadzproject.com (ไทย) ราคากลางๆ มีถูกกว่านี้ไม่มาก
          กับ http://www.play-aisa.com (ต่างประเทศ) โดนภาษีบ้างไม่โดนบ้างแล้วแต่ดวง(แต่ถ้าไม่โดนราคาจะถูกกว่ามาก)

ถ้าเป็นแบบมีสาย.. เห็นว่าร้าน Hardware House ขายอยู่ที่ประมาณ 900

หาข้อมูลเพิ่มเติม แนะนำที่

http://www.dvdgameonline.com จะมีคนเล่น XBOX360 อยู่เยอะมาก
          Last edited by tasanakorn; 9 Oct 2007, 08:06:06.

Comment

Originally posted by tasanakorn View Post
            ไม่ยักรู้ว่า มีของปลอม แฮะ
            ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับ เห็นว่าจอย PS2 มันมีของเทียมด้วย

เลยนึกว่า Xbox มันก็มีเหมือนกัน

Comment

ผมเคยสนใจอยู่เหมือนกันเคสโพสถามใน pantip ห้อง Games เขาบอกว่ายังไม่มีเก๊น่ะครับ

กล่องแดงๆจะมี Driver สำหรับ PC แถมมาด้วย ส่วนกล่องเขียวๆต้องไป Load จากเว็บมาน่ะครับ

ว่าแต่เคยมีคนบอกว่าจอย Wireless รุ่นนี้ใช้กับ Wireless Router ได้เลยจริงหรือเปล่าครับเนี่ย หรือเขาเข้าใจผิด

Comment

ผมซื้อแบบมีสายมาได้ 6 เดือนละครับ ตอนนั้น 1599 บาท ใช้ดีครับ ถนัดมือมาก แต่ไม่ชอบที่ปุ่ม L2 R2 ดันเป็นแบบ analog บางเกมส์เซ็ทปุ่มนั้นไม่ได้ เช่น nba live 2007 อ่ะครับ ( เซ็ทได้แต่เป็นฟังชั่น อนาล็อกเท่านั้น )

Comment

มันสั่นด้วยไหม เวลาเล่นกับ pc อ่ะครับ เหมือนจอย ps3 หรือเปล่า ไม่รู้เนี้ย

Comment

Originally posted by eaknb View Post
                    มันสั่นด้วยไหม เวลาเล่นกับ pc อ่ะครับ เหมือนจอย ps3 หรือเปล่า ไม่รู้เนี้ย
                    โอ้ว...มันแน่นอนอยู่แล้วซาร่า ที่ต้องมีระบบสั่น

คราวนี้คุณผู้หญิงทั้งหลาย ก็จะพบกับความสุขในแบบที่ไปรบกวนคุณผู้ชายแล้ว

ฮ่ะ ๆๆๆ มันเป็นยังไงบ้างเนี่ยซาร่า มันเป็นยังไงบ้าง....(พยายามอ่านแบบเสียงหล่อ ๆ)

ติดเรทป่าวหว่า

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                      โอ้ว...มันแน่นอนอยู่แล้วซาร่า ที่ต้องมีระบบสั่น

คราวนี้คุณผู้หญิงทั้งหลาย ก็จะพบกับความสุขในแบบที่ไปรบกวนคุณผู้ชายแล้ว

ฮ่ะ ๆๆๆ มันเป็นยังไงบ้างเนี่ยซาร่า มันเป็นยังไงบ้าง....(พยายามอ่านแบบเสียงหล่อ ๆ)

ติดเรทป่าวหว่า

Comment

Originally posted by Jose Padilla View Post
                        ผมเคยสนใจอยู่เหมือนกันเคสโพสถามใน pantip ห้อง Games เขาบอกว่ายังไม่มีเก๊น่ะครับ

กล่องแดงๆจะมี Driver สำหรับ PC แถมมาด้วย ส่วนกล่องเขียวๆต้องไป Load จากเว็บมาน่ะครับ

ว่าแต่เคยมีคนบอกว่าจอย Wireless รุ่นนี้ใช้กับ Wireless Router ได้เลยจริงหรือเปล่าครับเนี่ย หรือเขาเข้าใจผิด
                        ใช้กับ Wireless Router ได้เลยหรือเปล่า ... อันนี้ ผม ไม่ มีข้อมูลน่ะครับ...

แต่ปกติแล้ว มันต้องกดปุ่ม Sync ตอนจะ จับคู่ ว่าตัวไหนใช้เครื่องไหน .... มันคงไป Sync กลับ Wireless Router ไม่ได้มั้งครับ...

ถ้า เอา PSP มาทำ Joy Wireless น่ะ น่าจะได้

ส่วนเรื่องปุ่ม.. มันคงมีข้อดีข้อเสียงต่างกันน่ะครับ... ที่โดนด่าบ่อยที่สุดคือ ... D-Pad (ปุ่มกดทิศทางด้านซ้าย ที่ไม่ใช่ Analog) มันแข็งและกดพลาดบ่อย (โดยเฉพาะคนเล่น Winning).. บางคนต้องแกะออกมา Modify
                        สำหรับใครที่ลองไปเล่นเกมส์ของ XBOX360 จะทราบว่า เกมส์หลายๆเกมส์ ออกแบบเกมส์ตัวเอง ให้เหมาะกับ ตัว Controller เช่น..
                        ใช้ LT/RT ซึ่งเป็น Analog เป็นคันเร่งในเกมส์ ขับรถ .. ทำให้ควบคุมความเร็วได้ง่าย ใช้คุมไกปืนที่ให้ได้ Feeling ดี (เพราะออกแบบมาเหมือนไกปืน) บางเกมส์ (น่าจะ Medal of Honor) ใช้การกด ไกปืนอย่างแผ่วเบา เพื่อทำให้การยิงปืนมีความแม่นยำ
                        Last edited by tasanakorn; 9 Oct 2007, 22:55:50.

Comment

Originally posted by tasanakorn View Post
                          ใช้กับ Wireless Router ได้เลยหรือเปล่า ... อันนี้ ผม ไม่ มีข้อมูลน่ะครับ...

แต่ปกติแล้ว มันต้องกดปุ่ม Sync ตอนจะ จับคู่ ว่าตัวไหนใช้เครื่องไหน .... มันคงไป Sync กลับ Wireless Router ไม่ได้มั้งครับ...

ถ้า เอา PSP มาทำ Joy Wireless น่ะ น่าจะได้
                          ขอบคุณครับ

Comment

ผมกลับชอบอันที่คุณใช้นะ สงสัยเพราะเคสผมมันสีดำมั๊ง

Comment

แล้ว จอย Wii เมื่อไหร่ใช้กับคอมได้หละครับ

ผมจะตีเทนนิส กับคอมให้มันส์เลย
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X