Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอา imac ,mac mini+cinema display มาเปิดร้าน Net cafe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ilovemac View Post
    ที่ผมกลัวคือพวกจับลิขสิทธิ์มากวนประสาทนั้นแหละคับ ถ้าเจอตัวจริงมาตรวจผมจะไม่ว่าอะไรเลยน่ะคับ แต่ถ้าเจอพวกแอบอ้างนี่แหละคับชอบมีปัญหา

เรื่อง windows ถ้าเป็นผู้ใหญ่คนไทยนี่ส่วนมากผมไม่ค่อยเห็นมาเล่นกันเท่าไหร่น่ะคับ(ส่วนมากจะมี note book กันอยู่แล้ว)

เลยว่าจะเอาโต๊ะแบบในรูปเนี่ยคับ พร้อมปลั้กไฟเตรียมไว้เอา สำหรับคนที่หิ้วเครื่องมา น่าจะดีกว่า

แต่ถ้าลงเครื่อง PC ผมว่าลงแค่ 2-3 เครื่องก็พอมั้งคับ เพราะถ้าผู้ใหญ่มาเล่นก็คงพอ เพราะว่าอย่างที่บอกแหละคับว่า ผมจะเน้นกลุ่มลูกค้าเฉพาะไปเลย

เพราะถ้าเด็กๆส่วนมากจะเรียกหาแต่เกมส์ซ่ะส่วนใหญ่ คงผิดแนวไปจากที่ผมคิดไว้หน่ะคับ ^^
    อืม ๆ จากแนวคิดของท่านก็โอเคน่ะครับ จากรูปดูผ่าน ๆ เหมือน Apple Store เลยเนอะ อิอิ (แซวเล่นครับ)...
    เน้นคนแนวทำงานมากกว่าเนอะ แล้วเผื่อ PC ไว้ซักหน่อย ชักอยากเห็นร้านตอนเสร็จเรียบร้อยจังเลยครับ
    License windows 1 ชุดไม่รู้เหมือนกันครับว่าลงได้กี่เครื่อง ลองศึกษาดูดี ๆ น่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ... สู้ ๆ

Comment

Originally posted by tom5527 View Post
      อืม ๆ จากแนวคิดของท่านก็โอเคน่ะครับ จากรูปดูผ่าน ๆ เหมือน Apple Store เลยเนอะ อิอิ (แซวเล่นครับ)...
      เน้นคนแนวทำงานมากกว่าเนอะ แล้วเผื่อ PC ไว้ซักหน่อย ชักอยากเห็นร้านตอนเสร็จเรียบร้อยจังเลยครับ
      License windows 1 ชุดไม่รู้เหมือนกันครับว่าลงได้กี่เครื่อง ลองศึกษาดูดี ๆ น่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ... สู้ ๆ
      ขอบคุณคับผม ^^

Comment

ผมว่าจัด iMac ดีกว่าครับ ดูเด่นสะดุดตาด้วย เครื่องเดียวจบไม่เกะกะ สวยงาม
        ทำกาแฟหกใส่โต๊ะไม่เป็นไร เพราะตัวเครื่องมันลอยจากฐาน แต่ถ้า MacMini อาจจะเจ๋งได้ ..เราก็คิดไปนู้น55

Comment

จัดหน้าร้าน วาง imac ไว้สักสองเครื่อง ส่วนเครื่องอื่นๆ ภายในร้านเป็น pc ครับ อิอิ

Comment

ร้านอยู่ ตรงไหนครับ ผมจะไปเล่น

Comment

ผมว่าจัด iMac ดีกว่าครับ ดูเด่นสะดุดตาด้วย เครื่องเดียวจบไม่เกะกะ สวยงาม
              ทำกาแฟหกใส่โต๊ะไม่เป็นไร เพราะตัวเครื่องมันลอยจากฐาน แต่ถ้า MacMini อาจจะเจ๋งได้ ..เราก็คิดไปนู้น55
              ผมก็ว่างั้นแหละคับ ตามในรูปสวยกว่า

ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยน่ะคับ

Last edited by ilovemac; 2 Dec 2011, 18:35:22.

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                มีเหตุผลครับ ... เห็นด้วยยยยย

Comment

Originally posted by ilovemac View Post
                  ผมก็ว่างั้นแหละคับ ตามในรูปสวยกว่า

ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยน่ะคับ

ระวัง Magic Mouse หายน่ะครับ ... อิอิ ^^

Comment

Originally posted by tom5527 View Post
                    ระวัง Magic Mouse หายน่ะครับ ... อิอิ ^^
                    ไม่ขนาดนั้นมั้งคับ 55555

สงสัยต้องหา mighty mouse มาซ่ะแล้วมั้งคับเนี่ย อิอิ

ไม่ทราบว่าพี่tom5527 พี่ชื่ออะไรหรอคับ คุยกันถูกคอดีเลยอยากรู้จักชื่อไว้หน่ะคับ

พี่ tom5527 พอจะมีความเห็นยังไงกับเรื่อง imac มือ2 บ้างคับ? ต้องใช้หลายเครื่องอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่า ถ้าเกิดมือ2 จะประหยัดทุนกว่าหรือป่าวคับ

หรือว่าซื้อทั้งทีซื้อเครื่องใหม่ไปเลย

Comment

concept เฉพาะทางดีครับ :-)

ถามนิดนึงขายกาแฟด้วยแบบในร้านกาแฟที่มี ADSL wireless ให้บริการฟรีด้วยไหมครับ เพราะปกติผมเองนานๆก็ไปนั้งร้านกาแฟกินแก้วล่ะ 60-70 บาท เพราะต้องการพักผ่อนและต้องการใช้ internet ในร้านกาแฟนั้นอีกทีเพื่อ check และทำงาน

คุณแบ่ง Zone ร้านไว้ 2 zone หรือว่าคือร้านเดียวกันไม่แยกอ่ะครับ :-)

Comment

Originally posted by FolkTrance View Post
                        concept เฉพาะทางดีครับ :-)

ถามนิดนึงขายกาแฟด้วยแบบในร้านกาแฟที่มี ADSL wireless ให้บริการฟรีด้วยไหมครับ เพราะปกติผมเองนานๆก็ไปนั้งร้านกาแฟกินแก้วล่ะ 60-70 บาท เพราะต้องการพักผ่อนและต้องการใช้ internet ในร้านกาแฟนั้นอีกทีเพื่อ check และทำงาน

คุณแบ่ง Zone ร้านไว้ 2 zone หรือว่าคือร้านเดียวกันไม่แยกอ่ะครับ :-)
                        wireless ฟรีคับ สำหรับลูกค้าที่มาซื้อกาแฟที่ร้านน่ะคับ

zone ในร้าน ไม่ได้แยกน่ะคับ รวมไปเลย แต่มีพื้นที่เหลือเป็นโต๊ะบาร์ สำหรับลูกค้าที่นำเครื่องมาเองอยู่แล้วคับ ประมาณ 5-6 ที่นั่ง(พร้อมปลั้กไฟฟรี)

ที่ผมไม่ได้แยกโซนก็เพราะว่าร้านผมคือ ร้าน mac cafe ที่ขายกาแฟด้วย ไม่ได้เป็นร้าน ขายกาแฟที่มีอินเตอร์เน็ตไว้บริการน่ะคับ

แต่เน้น internet เป็นหลักคับ ส่วน ขายกาแฟ จะรองลงมา ^^

Comment

ไม่ขนาดนั้นมั้งคับ 55555

สงสัยต้องหา mighty mouse มาซ่ะแล้วมั้งคับเนี่ย อิอิ

ไม่ทราบว่าพี่tom5527 พี่ชื่ออะไรหรอคับ คุยกันถูกคอดีเลยอยากรู้จักชื่อไว้หน่ะคับ

พี่ tom5527 พอจะมีความเห็นยังไงกับเรื่อง imac มือ2 บ้างคับ? ต้องใช้หลายเครื่องอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่า ถ้าเกิดมือ2 จะประหยัดทุนกว่าหรือป่าวคับ

หรือว่าซื้อทั้งทีซื้อเครื่องใหม่ไปเลย
                          ชื่อ ต้อม ครับ ...
                          เครื่องมือสองก็น่าจะได้น่ะครับหาสภาพดี ๆ ให้ดู กิ็ก ๆ ไว้ก่อน เพราะเน้นบริการ internet เป็นหลัก ก็น่าจะพอครับ
                          แต่ดูแล้วท่านน่าจะมีงบสูงพอสมควร ดูจากการจัดร้าน การลงเครื่อง มุมกาแฟอีก เป็นเครื่องใหม่หมดถ้าไหวก็ดีครับ ลองเทียบ ๆ ราคาดูอีกทีแล้วกัน ถ้าซื้อมือสองอาจจะมีเงินเหลือทำอย่างอื่นเพิ่ม ...
                          ผมก็ไม่ค่อยถนัดการตลาดซักเท่าไหร่น่ะครับ ส่วนใหญ่ก็พูดในมุมมองของลูกค้าอ่ะครับ

Comment

imac มือ2น่าจะเป็นแนวทางที่ดีกว่า mac mini+cinema display นะครับ

เนื่องจาก จะประหยัดทุนกว่าเยอะเลย + ดูจะทำให้ร้านสวยกว่าด้วย

ปล. ก็อย่างที่หลายท่านเป็นห่วงเรื่อง Magic Mouse หรือ mighty mouse คงต้องล๊อกกันอย่างดีเลยทีเดียว แฮะๆๆๆ

Comment

แนะนำเป็น 1 min/1 bath ครับ ราคาประมาณนี้ล่ะมั้ง เนตคาเฟ่กำหรับต่างชาติ

Comment

ใช่ๆครับ 1นาที 1 บาท
                                เพราะแต่ละคนอาจะใช้มากน้อยไม่เท่ากัน
                                เช็คเมลล์ เปิดดูอะไรนิดหน่อย

Comment

Working...
                                X