Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่า Intel Atom ทำอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่า Intel Atom ทำอะไรได้บ้าง

อยากรู้ครับ เพราะจริงๆผมก็จะซื้อใหม่ จะได้รู้ความสามารถว่ามันทำอะไรได้บ้างครับ

เล่นเน็ต!!! คอร์เดียว แรง1.6 คงได้แค่entertainอ่ะ

Comment

โหลดบิทครับเพราะประหยัดไฟ

เเละดูหนัง ฟังเพลง

Comment

ได้แค่เนี้ยหรอ 1 คอร์ กะ 2 เทรด ???

Comment

ไครซิสไปเลยมั้ย อิอิ

Comment

คงเดินได้มั้งครับ เพราะเป็น socket 479 มีขาครับ

Comment

กำลังสนใจเช่นกัน เลยก๊อปข้อมูลมา

* Atom จะกินไฟที่ 27-31 วัตต์โดยประมาณในส่วนของ Nettop
              * Netbook นั้นไม่มีโชว์เรื่องกินไฟ แต่อแดปเตอร์ของทาง Asus นั้นเป็น 12V 3A และทางเอเซอร์นั้นเป็น 19V 1.58A ดังนั้นคงพอๆ กันที่ 35 วัตต์
              Nettop คือคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะราคาถูก
              Netbook คือโน๊ตบุคราคาถูก อย่าง ASUS Eee PC

จากการกินไฟต่ำแค่ 27-31W คงพอทราบนะขอรับว่าเอาไว้ทำอะไร
              สำหรับผม เอามาโหลดบิท โหลดบิท และโหลดบิท
              ทำไงได้ก็ใช้พวก networkdrive, bitbox เปิดลาบเป็ด มีเดียไฟร์ไม่เป็นนี่นา..

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                ไครซิสไปเลยมั้ย อิอิ
                945GM เล่นไครซิสได้ กลับไป P4 478 ดีกว่า

Comment

รันวินโดวส์

Comment

ไฟ ต่ำ น่า โหลด บิต
                    Last edited by KingYojimbo; 10 Dec 2008, 23:36:59.

Comment

มันรันวินโดวส์วิสต้าได้ไหม(แบบที่เป็นบอร์ดเอามาประกอบใส่เคส) เพราะ Laptop ที่เป็น Intel Atom ของผมมันลงไม่ได้ด้วยซ้ำ

Comment

ถ้าลงวิสต้าก็ HP mininote 2133 ครับ

ลงมาให้เลยย แต่ CPU เป็น VIA7 1.0Ghz ไม่รู้น่าใช้มั้ย

Comment

ยิงไข่ ...

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                            ยิงไข่ ...
                            เด๋วคงจะยิงไม่แตก....เครื่องกระตุก อิอิ

Comment

เอามาเล่นเว็บ ดูหนัง ฟังเพลงสบายๆได้

หรือเอามาทำพวกโหลดบิต ไฟล์เซิร์ฟเวอร์ในบ้าน ประหยัดไฟดี

Comment

Working...
                              X