Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ค้าบๆ คือว่า 6800gs AGP ของผมไม่เสียบสายไฟแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ค้าบๆ คือว่า 6800gs AGP ของผมไม่เสียบสายไฟแล้ว

พี่ค้าบๆ คือว่า 6800gs AGP ของผมไม่เสียบสายไฟแล้ว ทำไมมันยังใช้ได้อะคับ... งง นะเนี่ย ให้มาตั้งสองหัว ไม่เสียบซักหัว ใช้ได้เฉยเลย..

ลองรันโปรแกรม 3D ดูสิ่ครับ

3D Mark ก็ได้

Comment

Originally posted by ผู้มาถาม View Post
      พี่ค้าบๆ คือว่า 6800gs AGP ของผมไม่เสียบสายไฟแล้ว ทำไมมันยังใช้ได้อะคับ... งง นะเนี่ย ให้มาตั้งสองหัว ไม่เสียบซักหัว ใช้ได้เฉยเลย..
      ท่านลองเล่น เกมส์ (NFSW) / RUN 3D01-06 พวกนี้แล้วยัง (จนรู้ว่า นรกมีจริง)

Comment

Supply Enhance 200 W. เคยใช้กับ Asus 6800GT 256MB 256 Bit ได้ จะใช้กับ spark 6800gs ได้หรือเปล่า ขอลองที่ร้านเขาก็ไม่ยอม ถ้าซื้อมาแล้วไฟไม่พอ ใช้ไม่ได้ ไม่รู้จะทำไง (supply ไม่สามารถเปลี่ยนได้)

Comment

ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ ้ PSU ไม่เป็นไรใช้ได้ แต่ UPS เดี้ยง ต้องเป็นใหม่
          *PSU - ซุนามิ 550 W + UPS - ซินโดม 800 VA 300 วัต (เดี้ยง เล่นเกมส์ดับตลอด ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 400 วัต แทน เซ็งเลย)*

Comment

สงสัยต้องมีทำเป็น File เปรียบเทียบแล้วล่ะมั้งครับ ว่าการ์ดจอตัวไหนกินไฟเท่าไหร่ จะได้เก็บเงินไว้ซื้อ PSU ได้ถูก (จะได้ไม่ดับเวลาเล่นเกม - -*)

Comment

ขอดันหน่อยนะครับ คือว่า ถ้าไฟไม่พอเนี่ย ผมเอา psu อีกตัวมาเสียบให้มันเลยได้ป่าวคับ
              คือตอนนี้ผมทำตามที่ พีคุง บอก run 3Dmark ได้พันกว่าๆ ( 3D mark 2001SE นะ ) - -"

ขอบคุณทุกท่านมากๆ

Comment

อย่าใส่ psu เพิ่มเลยครับเปลื่องทั้งที่ ทั้งไฟ เปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่า liberty 400W ก็สบายแล้ว
                เข้า web นี้เช็คความต้องการ watts ของเครื่องเราได้ครับ
                http://www.extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

Comment

คือว่า supply อีกตัวมีอยู่แล้วอะคับ.. ^_^

Comment

ผม Enermax Noisetaker 6800GS + 5HDDs สบายๆ

Comment

ของผมก็ AGP spark6800GSเสียบรบทุกหัว ใช้psu450ไม่เต็มวัต มะเหงเปงไรเลยนิครับ
                      Last edited by pipeja; 14 Jan 2007, 14:04:45.

Comment

ยังไม่เคยรันแบบfull loadรึปล่าวครับ

Comment

Working...
                        X