Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเมาส์กับคีย์บอร์ดแบบสั่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเมาส์กับคีย์บอร์ดแบบสั่นได้มั้ยครับ

คือเวลาเล่นเกมคอมที่ใช้จอยไม่ได้ ต้องใช้เมาส์กับคีย์บอร์ดเล่น อะครับ

คือ ถ้าเมาส์กับคีย์บอร์ดสั่นได้ เวลาเรายิงปืน หรือฟันศัตรู ผมว่าจะเล่นเกมได้อรรถรสขึ้นเยอะเลยนะครับ

ไม่ทราบว่ามีขายมั้ยครับ เมาส์กับคีย์บอร์ดที่สั่นได้ แล้วถ้ามี มีเกมที่มันรองรับมั้ยครับ

ถ้ามีขายนี่มีที่ไหนครับ

ถ้ายังไม่มีขายหรือมีใครทำ มีข่าวมั่งมั้ยว่าเขาจะทำ
    Last edited by some like it hot; 27 Nov 2007, 01:31:14.

คีย์บอร์ดสั่นคงไม่เป็นไร

แต่เมาส์สั่นอาจจะทำให้การควบคุมลำบากขึ้น (แต่คงเร้าใจดี)

ผมใช้วิธีเอาเสียงซับมาอัดช่วยทำให้โต๊ะสั่นแทน

Comment

จำได้ว่าเมาส์สั่นน่ะมี คีย์บอร์ดนี่ไม่เคยเห็น

Comment

ไม่ใช้จอยอนาลอคเลยละทั่น

Comment

เวลายิง ปืนคงถีบหน้าดูเลย แล้วคราวนี้ไม่ต้องสงสัยเลย ว่า ทำไมถึง ยิงไม่ค่อยโดนเลย

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
            ไม่ใช้จอยอนาลอคเลยละทั่น

คือบางเกมมันใช้จอยไม่ได้อะครับ ถ้าเกมไหนใช้จอยได้ผมก็ใช้จอยทุกเกมอยู่แล้วอะครับ แต่บางเกมที่ใช้จอยได้บางเกมก็สั่น บางเกมมันก็ไม่สั่นอะครับ

แล้วทีนี้เกมที่ทำลงคอมบางประเภท มันใช้ เมาท์กับคีย์บอร์ด บังคับง่ายกว่า อย่างพวก fps ,tps

อย่างเกม GOW ผมใช้จอยเล่นแต่มันก็ไม่สั่น แล้วก็บังคับยากด้วย สงสัยเป็นเพราะจอยผมเป็นจอยของเครื่องplay ด้วยมั่งครับ ไม่ทราบว่าเกม GOW นี่มันเซ็ตให้จอยสั่นได้มั้ยครับ ไปๆมาๆ ผมก็ต้องใช้ เมาท์กับคีย์บอร์ดเล่น แต่ตอนเล่นนี้ถ้าตอนยิง เมาท์กับคีย์บอร์ดสั่นนี่ ผมว่าเล่นเกมได้อารมณ์ขึ้นอีกเยอะเลยอะครับ

Comment

เวลาเล่นคงลำบากขึ้นเยอะเลย ฮาๆ แค่นึกก็ขำแล้ว

Comment

Originally posted by qbert View Post
                เวลาเล่นคงลำบากขึ้นเยอะเลย ฮาๆ แค่นึกก็ขำแล้ว
                แต่ผมว่ามันน่าจะเล่นสนุกขึ้นนะครับ ไม่ทราบว่ามีข่าวว่าเขาจะทำมั่งมัยครับ

Comment

แค่ปกติ ผมก็ยิงไม่แม่นแล้ว ขืนให้มันสั่นอีก.... =="""

ps แต่สั่นเวลาดูหนัง.... นี้คง.... ~

Comment

Working...
                  X