Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานผู้รู้ช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานผู้รู้ช่วยตอบที

คือว่าผมซื้อบอร์ดasus commandoมือ2มาแล้วเอาใส่กะซียูกะแรมที่มีอยู่แต่ปรากฏว่า ติดสักพักแล้วก็ดับ ไฟทุกอย่างอะไรเข้าหมด เคลียร์CMOSก็แล้ว ถอดถ่านในเมนบอร์ดก็แล้ว เจ้าของเดิมเขาใส่กะซีพียูE6420
    แต่ของผมCPUE7200 นะครับเป็นที่ว่าเราไม่ได้แฟลสไบออสหรือเปล่าครับ
    Last edited by manfan; 4 Sep 2008, 14:42:21.

re:

ขอรุ่น m/b ด้วยครับ
    Last edited by artonline; 4 Sep 2008, 14:28:47.

Comment

Originally posted by artonline View Post
      ลองดู m/b ของคุณก่อนดิ ว่า support cpu ถึง bus เท่าไร ผมว่าไม่น่าจะกี่ยวกับการ flash bios นะ ลองเอา m/b ไปใส่กะ cpu ที่ตำ่กว่าดูก่อนไหม
      บัส1066ครับ

Comment

ติดซักพักนี่ หมายถึงเข้าใช้งานได้ซักพักรึปล่าวครับ แล้วดับเลยนี่ ท่านได้ OC ด้วยรึปล่าว ถ้า OC ลองเพิ่มไฟ CPU ขึ้นอีกนิด
        เบื้องต้นอย่าให้ถึงกับต้อง Flash Bios เลยครับ ไม่เซียนมีเดี้ยง

Comment

รายละเอียด?

Comment

Originally posted by BiiGzzZ View Post
            ติดซักพักนี่ หมายถึงเข้าใช้งานได้ซักพักรึปล่าวครับ แล้วดับเลยนี่ ท่านได้ OC ด้วยรึปล่าว ถ้า OC ลองเพิ่มไฟ CPU ขึ้นอีกนิด
            เบื้องต้นอย่าให้ถึงกับต้อง Flash Bios เลยครับ ไม่เซียนมีเดี้ยง
            ไม่ครับติดสักพักยังไม่ได้ใช้งานอะไรเลยก็ดับ หมายถึงเปิดเครื่องมาเครื่องทำงานบรื้นๆๆ ดับยังไม่ได้เข้าอะไรเลย ไม่ได้OCครับ

Comment

commando อาจไม่รู้จัก CPU ครับ อาจต้อง แฟรชไบออสครับ แต่ปกติ มันจะรันบัส 1066 นะรับ สำหรับ commando ถ้าผมจำไม่ผิดครับ

Comment

Working...
              X