Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะ Lenovo G430/Y330/Y430 ให้ด้วยจ้า-มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชี้แนะ Lenovo G430/Y330/Y430 ให้ด้วยจ้า-มีรูป

มีงบน้อย ไม่เน้นแบรนเลยดู Lenovo ไว้ 3 รุ่น
    หากตัดเรื่องความกว้างจอออกไป 3 รุ่นนี้ คือ G430/Y330/Y430 ไม่เน้นเกมส์ งานหลักเอามาเขียนโปรแกรมทำเวป พวก DW-cs2, photoshop, จำลองเครื่องเป็นเวปเซิพเวอร์ php MySQL ประมาณนี้ ไม่เน้นการ์ดจอ
    - น่าสนรุ่นไหนเทียบกับราคา (ใจลึกๆ เอียงไปทาง Y330)
    - ไม่เคยคุยกันคนที่เคยใช้ lenovo เลย รู้สึกว่ามันใหม่กับบ้านเรา(หรือเปล่า?) ดูแลหลังขายดีไหม
    - ของเขาทน จุกจิก หรือเปล่า หากใครมีประสบการณ์ เล่าสู่กันฟังหน่อย
    - และสุดท้ายจ้า ไม่เกิน 25,000 เพื่องานข้างต้น มีรุ่นไหนไว้พิจารณาอีก

ขอบคุณมากน๊า..

ผมว่า Y330 น่าworkสุด มีการ์ดจอเล่นได้บ้างนิดหน่อย
    รุ่นอื่นออนบอร์ดหมด

Comment

Originally posted by evildead View Post
      ผมว่า Y330 น่าworkสุด มีการ์ดจอเล่นได้บ้างนิดหน่อย
      รุ่นอื่นออนบอร์ดหมด
      ขอบคุณ 1 ความเห็น

รอท่านต่อไป อิๆ

Comment

Y330 อีกเสียงเลยครับ ไปดูตัวจริงก็สวยดีครับ

Comment

ถ้าพอไหว Y430/P7450 ครับ จอใหญ่กว่า CPUดีกว่า (FSB,Cacheมากกว่า เล่นPhotoshopไวกว่านะ)
          แต่ถ้าอยากได้เล็กๆด้วย Y330/T5900 ครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            ถ้าพอไหว Y430/P7450 ครับ จอใหญ่กว่า CPUดีกว่า (FSB,Cacheมากกว่า เล่นPhotoshopไวกว่านะ)
            แต่ถ้าอยากได้เล็กๆด้วย Y330/T5900 ครับ
            ขอบคุณมากจ้า

Originally posted by ThumThum View Post
            Y330 อีกเสียงเลยครับ ไปดูตัวจริงก็สวยดีครับ
            ขอบคุณนะ..

รอท่านต่อไป อิๆ ยังมีเวลาถึงต้นมีนา 52

Comment

ตามงบก็ Y330 ครับ สวยด้วยนะตัวเครื่องอะ ลองไปดู Reviewที่นี่สิครับ
              http://www.****************/2008/mod...id=1088&page=1

Comment

Originally posted by GizzMo View Post
                ตามงบก็ Y330 ครับ สวยด้วยนะตัวเครื่องอะ ลองไปดู Reviewที่นี่สิครับ
                http://www.****************/2008/mod...id=1088&page=1
                ขอบคุณอีกเสียงจ้า ...

แต่จากรีวิว ตามลิงค์รู้สึกว่า CPU P7350 ที่จริงก็อยากได้ตัวนี้
                แต่ในโบรชัวร์ของ HWH inter จะเป็น T5900
                เมืองไทยมาี P7350 ขายไหม ถ้ามีช่วยแนะนำร้านให้หน่อยนะ..

Comment

ดัน Y430/P7450 ครับเพิ่มอีกนิด เอาที่เดียวคุ้มไปเลย ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง

Comment

Originally posted by patthavee View Post
                    ดัน Y430/P7450 ครับเพิ่มอีกนิด เอาที่เดียวคุ้มไปเลย ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง
                    ก่อนอื่น ขอบคุณนะ ...

...แต่ - -" ตั้ง 5พันเลยนะส่วนต่างอ่าาาา.... จากงานไม่เน้นการ์ดจอ เน้นสมรรถนะ CPU + สามารถรองรับ service เยอะๆคิดว่า ลำพังงานก็สัก 20-25 service รวมกับของวินโดว์ราวๆ 30 service ก็ตกไปราวๆ 55-60 service อาทิ DW, apache, mysql, edit plus etc.
                    และอาจจะลง 2Os กับ linux ubuntu ไม่รู้ลงได้หรือเปล่า ...?

แต่ไม่สำคัญเท่า ปัญหาจุกจิก ขอที่น้อยที่สุดใช้สัก 3-4 ปีแบบเหงื่อไม่ตกก็พอแล้ว
                    - จุกจิกเช่น ไดรเวอร์ อุปกรณ์ขัดข้อง จอฟ้า เครื่องร้อนต้องหยุดงาน หรือแฮงค์แบบไร้สาเหตุ ประมาณนี้นอะจ้า..

- ถ้าเล่นเกมส์มี PC อีกตัวอยู่ห้อง ซึ่งก็ไม่เล่นอะไรมากนอกจาก ปังยา.

หากมีความคิดเห็นอีก ช่วยหน่อยนะพี่ๆน้องๆ (ยังมีเวลาอีกหลายวัน)

Comment

Y430 จอใหญ่พอทำงาน แถมเป็นออนบอร์ด ซึ่งไม่ร้อนมากเมื่อเทียบกับการ์ดจอดแยก

Comment

up Ja

อัพจ้า ...รอเวลาซื้อ คอมมาร์ทนี้มั่ง

ใครมีข้อชี้แนะอื่นๆอีก รบกวนด้วยนะ ...

Comment

อยู่ที่งบ และความพอใจส่วนตัวครับ

Comment

ถ้าให้แนะนำก็ Y430/P7450 อีกคนครับ
                            นอกเหนือจาก CPU และ VGA แล้ว
                            ทีน่าสนใจของ Y430 คือ DDR3 ในราคาที่ย่อมเยาว์มาก
                            และก็ Led blacklit ที่สามารถแสดงภาพได้ชัดเจนอีกด้วย

Comment

ผมว่า Y430/ P7450
                              น่าจะโอเค กว่านะครับ
                              CPU ก็แรง การ์ดจอก็ถือว่าโอเคเลย

Comment

Working...
                              X