Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!Show!!! : Hackintosh 10.5.5 สุดยอดแห่งความลงตัว+Review Program+Test !!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดครับ รักกระทู้นี้ เผลอกด add bookmark ไปแล้ว

อยากขาย macbook มาลองเลยละ

Comment

อินเทอร์เฟส สวยดีงเลยครับๆ

Comment

ที่ท่าน vani11ass ว่า
        แล้วก็ผมลองนั่งนับตอน Boot ดูที่เป็นจอขาวแล้วมีรูป apple ตรงกลางแล้วหมุนๆแต่ละแผ่นแต่งต่างการดังนี้ครับ
        iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ

ทุกตัวที่ท่านลอง เสร็จนี้
        1.ได้ลงไดร์เวอร์และ โปรแกรมเหมือนกันใช้ป่าว
        2.แล้วที่ท่านบอกว่า ลองผิดลองถูกลงมาเป็น 100 รอบ อันนี้ได้ทำติดต่อกันหรือป่าว เครื่องคอมฯ ก็เหมือนกับคน หรือเครื่องยนต์ อื่นๆนะแหละครับมันต้องมีเมื่อยมีล้า กันบ้าง
        3.การทดสอบท่านได้ทำในสภาวะแวดล้อมเดียวกันหรือป่าว ยังที่กล่าวในข้อ 2 เช่น เครื่องร้อนไหม ลงติดติดกันนานไปหรือป่าว ฯลฯ
        4.การที่ท่านได้สั่งเกตการหมุนมากกว่าหรือน้อยกว่ามันคงไม่ได้บอกว่า ตัวนี้จะดีกว่าเสถียรกว่านะครับ

นี้เป็นความคิดที่ผมข้องใจนะครับ ผมยังไม่ได้ลองเล่นแบบท่านส่วนท่านอื่นๆ มีอะไรยังไงก็บอกกันบ้างครับ
        Last edited by sing; 26 Jan 2009, 11:10:53.

Comment

Leo xXx 10.5.5 Beta 1 โหลดมาจากไหนหรอครับ หรือว่าซื้อแผ่นมาครับ

Comment

Originally posted by sing View Post
            ที่ท่าน vani11ass ว่า
            แล้วก็ผมลองนั่งนับตอน Boot ดูที่เป็นจอขาวแล้วมีรูป apple ตรงกลางแล้วหมุนๆแต่ละแผ่นแต่งต่างการดังนี้ครับ
            iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ

ทุกตัวที่ท่านลอง เสร็จนี้
            1.ได้ลงไดร์เวอร์และ โปรแกรมเหมือนกันใช้ป่าว
            2.แล้วที่ท่านบอกว่า ลองผิดลองถูกลงมาเป็น 100 รอบ อันนี้ได้ทำติดต่อกันหรือป่าว เครื่องคอมฯ ก็เหมือนกับคน หรือเครื่องยนต์ อื่นๆนะแหละครับมันต้องมีเมื่อยมีล้า กันบ้าง
            3.การทดสอบท่านได้ทำในสภาวะแวดล้อมเดียวกันหรือป่าว ยังที่กล่าวในข้อ 2 เช่น เครื่องร้อนไหม ลงติดติดกันนานไปหรือป่าว ฯลฯ
            4.การที่ท่านได้สั่งเกตการหมุนมากกว่าหรือน้อยกว่ามันคงไม่ได้บอกว่า ตัวนี้จะดีกว่าเสถียรกว่านะครับ

นี้เป็นความคิดที่ผมข้องใจนะครับ ผมยังไม่ได้ลองเล่นแบบท่านส่วนท่านอื่นๆ มีอะไรยังไงก็บอกกันบ้างครับ

ครับมาตอบให้เข้าใจครับ
            1.โปรแกรมผมลงเหมือนกันครับ แต่ถึงไม่ลง หรือ ลงเพิ่ม10โปรแกรม ก็ไม่ค่อยแตกต่างครับตัวอย่าง iDeneb ผมลงเสร็จใหม่ๆ มันก็หมุน30รอบ พอลงโปรแกรมไป10โปรแกรม มันก็หมุน30รอบเท่าเดิม
            ส่วนตัวอื่น คลาดเคลื่อนเล็กน้อย
            2.ไม่ได้ทำติดกัน 100ครั้งหลอก 55+ ผมก็ลงๆ แล้วก็ค่อยๆแก้อาการ ทำความเข้าใจ กับมันด้วยครับ
            3.เครื่องผมเย็นตลอดไม่ต้องห่วง ใช้ระบายความร้อนดีทุกอย่างครับ
            4.อันนี้ ผมก็ไม่ได้บอกว่าหมุนน้อยแล้วมันจะ สเถียร ผมนั่งนับเล่นเฉยๆ ถ้าอ่านละเอียด จะเห็นผมเขียนว่า
            [COLOR="DarkRed"]iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ[/COLOR]

ผมเขียนว่าขำๆ ครับ 55+

Comment

เป็นประโยชน์ดีครับ แม้จะเก่าแต่เก๋าอยู่

Comment

Originally posted by luna-akazia View Post
                ดูดีทีเดียว

いいですね。
                ครับ สวยมาก ครั้งเดียวติดใจเลย 55+

Originally posted by ozilla View Post
                สุดยอดครับ รักกระทู้นี้ เผลอกด add bookmark ไปแล้ว

อยากขาย macbook มาลองเลยละ
                อิอิ ขอบคุณครับ ลองประกอบดูเล่นๆก็ได้ครับ หนุกดี55+

Originally posted by poypoy View Post
                อินเทอร์เฟส สวยดีงเลยครับๆ
                อิอิ

Originally posted by papermoon View Post
                Leo xXx 10.5.5 Beta 1 โหลดมาจากไหนหรอครับ หรือว่าซื้อแผ่นมาครับ
                โหลดเว็บ bit ต่างประเทศครับหาใน google อะครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้ โหลดนานมากเพราะโหลด bit ต่างประเทศจะได้รับ seed น้อยอันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร งงเหมือกัน ปล่อย seed แค่10kbกว่า โหลดเป็นอาทิตย์-*- ต้องลองดูอะครับ แล้วแต่จังหวะถ้ามีคนปล่อยเยอะก็เร็ว

Originally posted by nut2u View Post
                เป็นประโยชน์ดีครับ แม้จะเก่าแต่เก๋าอยู่
                ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

ผมจะประกอปเครื่องมาลงแมคโดยเฉพาะช่วยวิจารณ์หน่อยว่ามันคุ้มมั้ยเพราะผมเคยใช้แมคแม้มาก่อนแล้วประมาณ 3 ปีเลยอยากลองประกอปดูว่าเหมาะหรือไม่ แล้วนร่ จขกท ลงทุนประกอปไปเท่าไร่ล่ะครับ

Comment

Originally posted by gamie View Post
                    ผมจะประกอปเครื่องมาลงแมคโดยเฉพาะช่วยวิจารณ์หน่อยว่ามันคุ้มมั้ยเพราะผมเคยใช้แมคแม้มาก่อนแล้วประมาณ 3 ปีเลยอยากลองประกอปดูว่าเหมาะหรือไม่ แล้วนร่ จขกท ลงทุนประกอปไปเท่าไร่ล่ะครับ

ก็ ถ้าอยากประกอบ อันดับแรกเลยครับต้องเตีรยมใจรับปัญหาที่มันจะเกิดขึ้นต้องค่อยๆปรับทีละนิดให้มันสมบูรณ์ แต่ถ้า Hardware Match กัน ก็ง่ายขึ้นเยอะ

สเปคที่ผมแนะนำก็

Cpu : E8400 หรือ QXXXX ตามกำลังทรัพย์ ตีไป 6000-7000
                    Ram : 4gb บัส 800 ตีไป 3000 หรือจะเล่น บัส 1066 ก็ดีครับ
                    MB : EP31-DS3L ถึงรุ่นเก่า แต่ก็เก๋าอยู่ตลอดครับ ใช้ได้ทุกฟังชั่น ราคาไม่แพงด้วย 2200บ.
                    VGA : อันนี้ต้องดูกำลังทรัพย์ ตอนนี้ผมใช้ 8500GT ก็ชิวๆครับ แต่สิ้นเดือนนี้ผมจะไปถอย
                    EVGA 9800GTX+ มาลองดูครับ ตีไป 6000 อยากแรงมั่ง ตัวเก่าใช้นานละ
                    HDD : 500GB 2000บ.
                    PSU : หา500w+ หรือ 500wat แท้ ตีไปไม่เกิน 2000

อันนี้รุ่นประหยัด และคุ้มค่า
                    ทั้งหมดรวมก็ ไม่เกิน 20k ครับ ถือว่าแรงและคุ้มค่าใช้ได้เลย เพียงพอสำหรับ ยุคนี้แล้วครับ

เท่านี้ก็ได้แมคเท่ แหล่มๆ ตัวนึง ส่วนมันจะเสถียรไม่สเถียรนั้น สมบูรณ์ไม่สมบูรณ์ ก็ขึ้นอยู่กับตอนลงแล้วละครับทีนี้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by vani11ass View Post

โหลดเว็บ bit ต่างประเทศครับหาใน google อะครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้ โหลดนานมากเพราะโหลด bit ต่างประเทศจะได้รับ seed น้อยอันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร งงเหมือกัน ปล่อย seed แค่10kbกว่า โหลดเป็นอาทิตย์-*- ต้องลองดูอะครับ แล้วแต่จังหวะถ้ามีคนปล่อยเยอะก็เร็ว
                        อ่อ ขอบคุณครับ ผมไปเจอ10.5.5 คนปล่อยน้อยมาก น้อยกว่า 10.5.2 มาก
                        Seedน้อยความเร็วเวลาโหลดเลยน้อยไปด้วยเลย

Comment

กระทู้ดีมีประโยชน์ครับ
                          ผมอยากเล่นแมคเท่มานานละ แต่อยู่สาย AMD+ATI ก็ต้องทำใจ 555+

Comment

Originally posted by heatie View Post
                            กระทู้ดีมีประโยชน์ครับ
                            ผมอยากเล่นแมคเท่มานานละ แต่อยู่สาย AMD+ATI ก็ต้องทำใจ 555+
                            ขอบคุณครับ แต่ครั้งนี้ ท่านต้องยอมให้ สีฟ้า+สีเขียว ชนะบ้าง 55+

Comment

ผมลองจัดๆดู 2 หมื่น นี่ได้เลยนะครับ คุ้มดี น่าเล่นกว่า Windows เยอะครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
                                ผมลองจัดๆดู 2 หมื่น นี่ได้เลยนะครับ คุ้มดี น่าเล่นกว่า Windows เยอะครับ
                                อิอิ ตามนั้นละครับ ของมันแน่ถ้าลงแล้วใช้งานได้ แหล่มมมม อิอิ

Comment

Working...
                                X