Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ท่านในเคยเครม Mouse keyboard logitech กับ synnex บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ท่านในเคยเครม Mouse keyboard logitech กับ synnex บ้าง

พอดีผมซื้อ keyboard + mouse wireless MK250 มาจากร้านที่พันทิพ เป็นร้านเล็ก ๆ วันนั้นผมรีบ กลับมาไม่มีใบเสร็จมา

ใช้มา ซักพักปรากฎว่า keyboard มัน delay มาก บางที delay 3 วิ กว่าจะมีตัวที่พิมพ์ไปขึ้นมา
    ทีนี้มันประกันของ Synnex ผมไม่เห็น วอยย์ประกันติดตรงไหนเลย มีแค่หน้ากล่องเอง

ผมอยากถามว่า แบบนี้ผมจะเอา keyboard + mouse wireless MK250 ไปเครมได้หรือเปล่า มีแค่ตัวสินค้า กล่อง ใบเสร็จไม่มี

มีตัวสินค้ากับกล่องก็เคลมได้แล้วคับ

Comment

MK250 ของผมก็delay 3 วินาที เหมือนกันครับ
      ผมลองปิด keyborad ใช้เฉพาะ mouse อาการ delay มีให้เห็นน้อยลง
      เรื่องวอยย์ประกันเข้าใจว่าติดแค่หน้ากล่องครับ
      ถ้าเคลมแล้วได้ mk250 กลับมา ผมว่ามันคงเหมือนเดิม เปลี่ยนเป็น mk320 อาการ delay คงลดลง

Comment

Originally posted by matayason View Post
        มีตัวสินค้ากับกล่องก็เคลมได้แล้วคับ
        ถามต่ออีกนิด มีปัญหาที่ keyboard แล้วเวลาเอาไปเครมนี่ ต้องเอา mouse ไปคู่รึเปล่า เพราะมันมาพร้อมกัน

ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

Originally posted by ICEA View Post
          MK250 ของผมก็delay 3 วินาที เหมือนกันครับ
          ผมลองปิด keyborad ใช้เฉพาะ mouse อาการ delay มีให้เห็นน้อยลง
          เรื่องวอยย์ประกันเข้าใจว่าติดแค่หน้ากล่องครับ
          ถ้าเคลมแล้วได้ mk250 กลับมา ผมว่ามันคงเหมือนเดิม เปลี่ยนเป็น mk320 อาการ delay คงลดลง
          ถ้าเป็นแบบนั้นแย่เลย นึกว่าของผมมีปัญหาคนเดียว แล้วเค้าจะให้อัพเป็นรุ่นอื่นหรือเปล่าถ้ารุ่นนี้มีปัญหา

บางทีเล่น dota คับขันจะกดสกิล delay มาพอดี
          เดินไปเฉย ๆ กดสกิลไม่ได้ ซะงั้น โดนด่าหลายรอบละ

Comment

ยังไงถ้าท่านเอาไปเคลม แล้วอัพให้เป็นรุ่นอื่น
            บอกด้วยนะครับ ผมจะเอาไปเคลมบ้าง

Comment

ท่านอื่น ๆ จะมีปัญหา delay บ้างรึเปล่า

Comment

ผมก็มี MK250 นะแต่ไม่ได้ใช้งานประจำ เอาไว้เปิดใช้แค่ตอน ดูหนังทางจอทีวี

ก็เลยไม่เจออาการดีเลย์

ไว้จะลองใช้งานเป้นประจำดูบ้าง แล้วจะมาบอกเน้อ

Comment

Originally posted by lovemelon View Post
                  ถามต่ออีกนิด มีปัญหาที่ keyboard แล้วเวลาเอาไปเครมนี่ ต้องเอา mouse ไปคู่รึเปล่า เพราะมันมาพร้อมกัน

ขอบคุณล่วงหน้า
                  ต้องเอาไปด้วยครับ ผมก้เคลมแล้วได้เป็นตัว MK320 มา ได้ของใหม่หมดเลยคับ

Comment

Originally posted by matayason View Post
                    ต้องเอาไปด้วยครับ ผมก้เคลมแล้วได้เป็นตัว MK320 มา ได้ของใหม่หมดเลยคับ
                    mk 320 มีปัญหา delay รึเปล่าท่าน

Comment

Originally posted by ICEA View Post
                      mk 320 มีปัญหา delay รึเปล่าท่าน
                      รู้สึกว่าตัวนนี้งานจะดีกว่าตัว mk250 มากครับ ระดับสัญญาณส่งได้ไกลดี ไม่ดีเลย์ด้วย

Comment

รู้สึกว่าตัวนนี้งานจะดีกว่าตัว mk250 มากครับ ระดับสัญญาณส่งได้ไกลดี ไม่ดีเลย์ด้วย
                        เอา mk250 ไปเคลม แต่เราอยากได้ mk320 แบบนี้ได้มั๊ย
                        ได้รุ่นเดิมกลับมามันคงเหมือนเดิม

Comment

เอา mk250 ไปเคลม แต่เราอยากได้ mk320 แบบนี้ได้มั๊ย
                          ได้รุ่นเดิมกลับมามันคงเหมือนเดิม
                          อันนี้ต้องลองคุยกับทางประกันดูครับ ของผมเพิ่มเงิน 300 ได้ตัวใหม่แกะกล่องให้เลย

Comment

Working...
                          X